• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องไดชาตร์หน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tomoip
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tomoip

Register
เข้าร่วม
26 เม.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมไปเปลี่ยนไดมาใหม่คับ เครื่อง1jโบแต่ตอนนี้มันชาตร์ไฟ แค่11.50v จอดกับวิ่งก็ชาตร์เท่ากันคับ ผิดปกติไหมคับ และแก้ไขยังไง ช่วยด้วย :coolly-0029:

คือผมไปเปลี่ยนไดมาใหม่คับ เครื่อง1jโบแต่ตอนนี้มันชาตร์ไฟ แค่11.50v จอดกับวิ่งก็ชาตร์เท่ากันคับ ผิดปกติไหมคับ และแก้ไขยังไง ช่วยด้วย :coolly-0029:

ผิดปรกติ ดิคับ.....

ร้านเค้าน่าจะรับเคลมนะ......

ถ้าวิ่งไม่เปิดแอร์ หรือไฟหน้าต้อง 14.xx หรือ 13.xx แล้วแต่ แต่ไม่น่าต่ำกว่า 12.xx

ถ้าไม่รับก็ต้องไป ร้านซ่อมไดนาโม ไป(เปลี่ยนไดโอด) ประมาณ 900 รวมค่าแรง

แก้ไขล่าสุด:

กลับเข้าไปที่ร้านแล้วให้เขาเปลี่ยนลูกใหม่ให้ดีกว่าครับ ผมเดาเอาว่าน่าจะเป็นที่แผงไดโอดนะครับ ปล.A31.+เครื่องJควรจะใช้ไดชาร์จลูกใหญ่นะครับ(120A.)

ว่าแต่ ไดรที่เปลี่ยนมา เป็นไดรเชียงกง หรือว่าไดรบิ้ว ถ้าไดรบิ้วเค้าน่าจะรับประกันอยู่ แต่ถ้าไดรเชียงกง
ก็คงต้อง ควักตังซ่อมหรือซื้อใหม่ละครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม