• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถมีปัญหาครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef ay
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef ay

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่า
บางทีติดเครื่องอยู่ดีๆก็ดับไปเฉยๆไม่สะดุด
บางทีขับมาเติมน้ำมันดีๆพอสตาร์ตไม่ติดต้องรอสักพัก
มอเตอร์สตาร์ตหมุนปรกติครับ
อาการนี้จะเกี่ยวกับ เรกูเรเตอร์ มั้ยครับถ้าเสียอาการเป็นยังไงครับเครื่องเจครับดูปั้มติ้กก็ทำงานไปหาช่างอาการก็ไม่เกิดช่างก็ไม่รู้ แล้วเรกูเรเตอร์เดิมราคาเท่าไรครับมีวิธีการตรวจสอบไหมครับไม่กล้าขับไปไหนเลยกลัวดับ

• กระทู้ ผู้เขียน
รถใช้น้ำมันอย่างเดียวครับ

รอท่านอื่นๆที่รู้มาตอบ แล้วกันนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง J

คือว่า
บางทีติดเครื่องอยู่ดีๆก็ดับไปเฉยๆไม่สะดุด
บางทีขับมาเติมน้ำมันดีๆพอสตาร์ตไม่ติดต้องรอสักพัก
มอเตอร์สตาร์ตหมุนปรกติครับ
อาการนี้จะเกี่ยวกับ เรกูเรเตอร์ มั้ยครับถ้าเสียอาการเป็นยังไงครับเครื่องเจครับดูปั้มติ้กก็ทำงานไปหาช่างอาการก็ไม่เกิดช่างก็ไม่รู้ แล้วเรกูเรเตอร์เดิมราคาเท่าไรครับมีวิธีการตรวจสอบไหมครับไม่กล้าขับไปไหนเลยกลัวดับ

เคยเป็นคล้ายๆกัน
แต่ของผม ถ่านตรงที่เสียบ รู กุญแจมันเสื่อมครับ(เรียกไม่ค่อยถูก) สตาดไม่ติด ขับอยู่ดีๆดับ

เจโบ หรือเจไม่โบ

ไม่รู้เหมือนกันเป็นที่อะไรมีหลายสาเหตุ (ส่วนตัวว่าไม่น่าจะใช่ reg เสีย) แต่หากอยากเช็ค Reg. ว่าปกติไหมก็ต้องใส่ pressure gauge วัดแรงดันดูครับ รอบเดินเบาปกติทั่วไปจะอ่านได้ประมาณ 2.5 bar แล้วลองดึง สายเวคของ reg ออกครับ แรงดันจะอ่านได้ประมาณ 3 bar (ในกรณีย์ที่ fuel pump ทำงานปกติ)

เคยเป็นคล้ายๆกัน
แต่ของผม ถ่านตรงที่เสียบ รู กุญแจมันเสื่อมครับ(เรียกไม่ค่อยถูก) สตาดไม่ติด ขับอยู่ดีๆดับ

มีถ่านตรงที่เสียบรูกุญแจด้วยหรอครับ
ผมเพิ่งรู้....ตรงที่เสียบกุญแจสตาร์ทรถหรอครับ
มันอยู่ตรงไหนครับ...(มีไว้เพื่ออะไร)

มีถ่านตรงที่เสียบรูกุญแจด้วยหรอครับ
ผมเพิ่งรู้....ตรงที่เสียบกุญแจสตาร์ทรถหรอครับ
มันอยู่ตรงไหนครับ...(มีไว้เพื่ออะไร)
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะเรียกไม่ถูก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม