>>> คุณเป็นคนปากหมาแค่ไหน <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คุณเป็นคนปากหมาแค่ไหน<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
<o:p></o:p]
1. เสียงหัวเราะในห้องchatของคุณคือ...<o:p></o:p]
ก. ฮ่าๆๆๆ หรือ 555++<o:p></o:p]
ข. หุหุ งุงิงุงิ หึหึ อิอิ<o:p></o:p]
ค. ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ<o:p></o:p]
ง. ห่า ห่า ห่า ห่า

2. เมื่อตำรวจขอดูใบขับขี่ แต่คุณไม่มี คุณจะพูดว่า...<o:p></o:p]
ก. ช่วยหน่อยได้ไหมพี่ นะนะ ขี้เกียจไปโรงพัก<o:p></o:p]
ข. ไม่ให้ดู เขียนใบสั่งมาเลย เดี๋ยวให้เพื่อนไปจัดการให้ เพื่อนเป็นตำรวจ<o:p></o:p]
ค. ดูทำไมมิทราบ รู้ไหมพ่อผมเป็นใคร พ่อผมชื่อเสรีพิสุทธิ์นะโว๊ย<o:p></o:p]
ง. ใบขับขี่ไม่มี จะให้พับเล็ก ๆ ด้วยมั๊ย จ่า

3. เมื่อคุณบังเอิญไปเหยียบเท้าคนอื่นในผับ คุณจะพูดกับเขาว่า...<o:p></o:p]
ก. ขอโทษครับ<o:p></o:p]
ข. โทษ โทษ ไม่ได้ตั้งใจว่ะ <o:p></o:p]
ค. มองหน้าทำไม เดี๋ยวบั๊ดตบ<o:p></o:p]
ง. เฮ้ย... ช่วยเอาตีนเหม็น ๆ ของมึงหลบไปให้ไกล ๆ ทางกูจะเดิน ได้มั๊ยวะ
4. เมื่อมีคนมาบอกบุญ ใส่ซองทอดกฐิน แต่คุณจะไม่ทำบุญ คุณจะปฏิเสธโดยบอกว่า...<o:p></o:p]
ก. ช่วงนี้ไม่ค่อยมีตังค์เลย แต่อยากทำบุญนะ ออกไปก่อนได้มั๊ยล่ะ เดี๋ยวมีแล้วคืน<o:p></o:p]
ข. ไม่ทอดหรอก ทอดทำไมกระถิน ทอดชะอมดีกว่า เอาไปทำแกงส้มชะอมไข่<o:p></o:p]
ค. ไม่เอาหรอก ไม่ไว้ใจ ใส่ซองให้ไปแบบนี้ จะถึงวัดหรือเปล่าไม่รู้<o:p></o:p]
ง. ไม่ดีกว่าครับ ผมไม่สนับสนุนการขอกันฟรี ๆ ให้แล้วเคยตัว
5. ถ้ามีเพื่อนสาวมาปรึกษา เรื่องไปกิ๊กกับผุ้ชายที่มีเมียแล้ว คุณจะบอกว่า...<o:p></o:p]
ก. เลิกคิดเลยนะ ผู้ชายมีตั้งเยอะ ทำไมต้องไปแย่งชาวบ้าน ถ้าไม่เลิก ก็ไม่ต้องมาคุยกัน<o:p></o:p]
ข. ลุยเลย ไอ้ของแบบนี้มันอยู่ที่ผู้ชาย ถ้าผู้ชายดีพอ มันก็ทิ้งอีนั่นเองแหละ<o:p></o:p]
ค. ชั้นว่าแล้ว น้ำหน้าอย่างแก ไม่พ้นต้องเป็นเมียน้อย<o:p></o:p]
ง. นี่ไปโดนมาแล้วสิท่า เฮ้อ...
6. เมื่อเจอเพื่อนผู้ชายเดินมากับผู้หญิงน่ารักมาก คุณจะทักว่า...<o:p></o:p]
ก. อ้าว... คนนี้ไม่ใช่คนที่เจอคราวที่แล้วนี่<o:p></o:p]
ข. อื้อหือ แฟนมึงนี่ โตใช้ได้เลยว่ะ<o:p></o:p]
ค. เมื่อไหร่คืนตังค์อ่ะ โห...มีตังค์พาหญิงเที่ยว ไม่มีตังค์คืนเพื่อน<o:p></o:p]
ง. จะไม่แนะนำแฟนให้ชู้รู้จักหน่อยเหรอเพื่อน

7. ถ้าคุณเจอเพื่อนที่พ่อโดนอายัดทรัพย์ คุณจะทักเขาว่า...<o:p></o:p]
ก. ฝากบอกพ่อด้วย เราเอาใจช่วยอยู่นะ<o:p></o:p]
ข. เฮ้ย...ยังพอมีตังค์ให้ยืมป่าววะ<o:p></o:p]
ค. พ่อแก Where are him?<o:p></o:p]
ง. เฮ้ย พ่อเลวไม่ได้แปลว่าลูกเลว กูรู้มึงไม่ได้เป็นอย่างพ่อมึง
8. ถ้าคุณพบว่า ถูกปาปารัซซี่ ตามถ่ายภาพขณะเดินกับแฟน คุณจะพูดว่า...<o:p></o:p]
ก. "ถ่ายสวย ๆ นะ อยากได้แบบดูเหมือนแอบถ่ายไหม เดี๋ยวจะแอ๊บให้"<o:p></o:p]
ข. "ไม่ใช่แฟนนะ พี่น้องกัน ไม่ได้มีอะไรกัน"<o:p></o:p]
ค. "ใคนใช้ให้ถ่าย มานี่มา ขอถ่ายภาพแกไว้มั่ง เดี๋ยวจะได้ฟ้องถูกตัว"<o:p></o:p]
ง. "เฮ้ย...จะถ่ายก็ขอถ่ายดี ๆ สิ พ่อแม่ ไม่แนะนำมารยาทอะไรแบบนี้บ้างเหรอ"
9. ถ้าไปดินเนอร์ร้านหรู พนักงานเสิร์ฟสเต๊กเนื้อ แต่ดันไม่มีช้อนส้อมและมีดมาให้ คุณจะ...<o:p></o:p]
ก. ถามดี ๆ ว่า "ลืมช้อนส้อมหรือเปล่าครับ"<o:p></o:p]
ข. ถามแรง ๆ ว่า "น้อง! ช้อนอ่ะ ช้อน ...มีดด้วย!"<o:p></o:p]
ค. ถามโหด ๆ ว่า "แล้วมึงจะให้กูแดกยังไงวะ แสรดดดดด!"<o:p></o:p]
ง. ก้มลงกินด้วยปาก โดยไม่ต้องพึ่งช้อนส้อมและมีด ...และมือ

การเช็คผล <o:p></o:p]
ก. 0 คะแนน
ข. 10 คะแนน
ค. 15 คะแนน
ง. 20 คะแนน
ไม่ตอบเลยสักข้อ 30 คะแนน<o:p></o:p]
หลังจากรวมคะแนนทุกข้อแล้ว<o:p></o:p]
ให้นำคะแนนที่ได้มาหารด้วย 4 แล้วดูเศษที่เหลือ<o:p></o:p]
ถ้าเหลือเศษ 1 แปลว่าเป็นคนปากดี แม้จะรู้จักคิดก่อนพูดอยู่บ้าง แต่ก็ไม่ค่อยรู้จักเงียบเอาไว้ซะบ้างเลย<o:p></o:p]
ถ้าเหลือเศษ 2 แปลว่าเป็นคนปากไม่ค่อยมีหูรูด พูดจาหาศัตรูอยู่เนือง ๆ พกหมาติดปากไว้ตลอด<o:p></o:p]
ถ้าเหลือเศษ 3 แปลว่าเป็นคนปากหมาเต็มกำลัง ไม่แค่พกหมา แต่มีต่อมผลิตหมาอยู่ใกล้ ๆ ต่อมไทรอยด์<o:p></o:p]
ถ้าเหลือเศษ 4 แปลว่าเป็นคนปากหมาที่โง่ประมาณนึง เพราะเขาเรียกว่า ไม่เหลือเศษโว้ย ! :eeek: <o:p></o:p]

พอดีไปอ่านเจอมาใน ฮิฮิ แมกกาซีน ฉบับเดือนตุลาคม

อ่านแล้ว น่ารักดี

เลยนั่งลอก มาฝากพี่น้องกัน

อิอิ

กรุว่าพี่น้องเซฟไทยส่วนมากคะแนนเหลือเศษ2แน่ๆว่ะ

หูย

ขยันพิมพ์จังเลย

หารให้หนูหน่อยดิ เลือก แต่ข้อ ก. แมร่งเลยไม่มีคะแนน

0 คะแนน และจะหาร 4 ยังไง หนูตกเลขอ่ะ :sweat:

กระทู้นี้ พี่บิ๊ก ไม่ตอบ
เพราะพี่บิ๊ก ปากเป็ด 55555555555 :biggrin: :biggrin: :biggrin:

หารให้หนูหน่อยดิ เลือก แต่ข้อ ก. แมร่งเลยไม่มีคะแนน

0 คะแนน และจะหาร 4 ยังไง หนูตกเลขอ่ะ :sweat:

กระทู้นี้ พี่บิ๊ก ไม่ตอบ
เพราะพี่บิ๊ก ปากเป็ด 55555555555 :biggrin: :biggrin: :biggrin:
ไอสาดดดดดดดดดดดดดด

ไอ้ที่บอกว่า..ไม่ตอบเลยสักข้อได้ 30 คะแนน (เอาแม่งข้อนี้แหละ..)<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
หาร 4 แล้วได้ 7.5 ต้องอ่านตรงไหนหรอพี่...ก๊ากก ก

ผมว่าหลาย ๆ คน ยังงงกับวิธีคิดนะ

เค้าให้ดูเศษที่เหลือ นะคั๊บ

สมมุติว่า ผมเลือก ข้อ ง. 5 ข้อ

เลือกข้อ ค. 3 ข้อ

เลือกข้อ ก. 1 ข้อ

ข้อ ง. ได้ 20 คะแนน คูณ 5 ข้อ

ข้อ ค. ได้ 15 คะแนน คูณ 3 ข้อ

ข้อ ข. ได้ 10 คะแนน คูณ 1 ข้อ

ได้ 155 หาร 4

จะได้เท่ากับ 38.75

งงปะคั๊บ

ไอ 75 เนี่ย ก็เท้ากับ เศษ 3 ไง ถ้าได้ .00 ก็เท่ากับ ไม่เหลือเศษ ไม่ใช่เศษ 4

ถ้า .5 ก็เท่ากับ เศษ 2

เข้าใจกันยังคั๊บ

ลองหารดูใหม่นะ

แต่ผมว่า อย่าไปสนผลลัพธ์มันเลย

อ่านกันขำ ๆ ดีกว่า

ผมมันคนปากหวานอ่ะคั๊บ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม