• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปัญหาไม่จบ กับรอบเดินเบาไม่นิ่ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311193
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311193

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รอบเดินเบาไม่นิ่งครับ ก่อนหน้านั้นผมกดเต็มที่ ซักพักมีเสียงปุ๊ด อะไรซักอย่าง แล้วรถก็ดับ พอสตาร์ทติด อาการมันก็เป็นแบบนี้มาตลอด จอดรถติดไฟแดงทีไรมันจะดับให้ได้ ต้องคอยเลี้ยงรอบไว้ไม่ให้ดับทุกที แอร์โฟร์ลองสลับมาเปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย หรือว่าเป็นที่จังหวะจุดระเบิดครับ ปรับเพิ่มไฟอ่อนไฟไม่หาย ลองปรับเซ็นเซอร์ลิ้นปีกดีขึ้นมาหน่อย แต่ซักพักก็เป็นอีก มันเป็นเฉพาะตอนเดินเบาอ่ะครับ เวลาขับก็ปกติทุกอย่าง ยกเว้น ตอนกรอคันเร่งที่ 1-2 พันรอบกับความเร็วช้าๆ เหมือนมันไม่มีแรง มันเดินไม่เรียบ เหนื่อยละงานนี้ อยากให้จบกับปัญหานี้ซะทีเบื่อ !!!:coolly-0018:
ผมตะบี้ตะบันใช้มาจะครบ 1 ปีละกับปัญหานี้

เช็ค หัวเทียนหรือยังครับ

อาการเหมือนกันเลยครับ หาด้วยครับ RB25DET ครับ:coolly-0020:

ลองล้าง acc กับเช็คตามท่ออากาศว่ามีรั่วหรือยังครับ

ตามข้างบนคับ ... ลองล้างหรือเปลี่ยน acc valve ดูคับ

อาการแบบเดียวกันเลยตอนนั้น มาเจอเป็นที่เร็กกูเรเตอรั่ว คับ น้ำมันเข้าผ่านท่อลมของเรกูไปยังท่อไอดีคับลองหาดูในนี้ผมเคยลงไว้ หาซะตังนานเปลี่ยนหัวเทียนเปลี่ยนคอยหมดไปหลาย ตายน้ำตื้นแท้ๆๆๆ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/50614

หรือสุดท้าย ก็โอริงหัวฉีดรั่ว เอิ้กส์ๆ

อาการแบบเดียวกันเลยตอนนั้น มาเจอเป็นที่เร็กกูเรเตอรั่ว คับ น้ำมันเข้าผ่านท่อลมของเรกูไปยังท่อไอดีคับลองหาดูในนี้ผมเคยลงไว้ หาซะตังนานเปลี่ยนหัวเทียนเปลี่ยนคอยหมดไปหลาย ตายน้ำตื้นแท้ๆๆๆ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/50614

เหมือนเลยครับ ผมเปลี่ยนทุกอย่างที่คิดว่าเกี่ยวข้องกันแล้วไม่หาย
เด๋วจะลองเช็คเรกกูเรเคอร์ดู ขอให้จบที่ตัวนี้ทีเหอะ :coolly-0010:

อาการคล้ายคันนี้เลยแต่ไม่ดับ

<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/Qiytl4PGaGU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

เช็กเรกกูเรเตอร์แล้ว ก็ไม่มีปัญหาครับ
บางครั้งรอบมันก็นิ่งปกติ ได้สัก 5-10 นาที รอบมันก็ค่อยๆตกและก็แกว่งไปมา
เหมือนมันสะดุดหรือวอดๆ อ่ะครับต้องคอยเร่งไว้กันดับ
รบกวนผู้เชี่ยวชาญทีนะครับ
SR20det

เช็กเรกกูเรเตอร์แล้ว ก็ไม่มีปัญหาครับ
บางครั้งรอบมันก็นิ่งปกติ ได้สัก 5-10 นาที รอบมันก็ค่อยๆตกและก็แกว่งไปมา
เหมือนมันสะดุดหรือวอดๆ อ่ะครับต้องคอยเร่งไว้กันดับ
รบกวนผู้เชี่ยวชาญทีนะครับ
SR20det
ลองดูี่ที่ O2 เซ็นเซอร์หรือยังครับ แล้วบูชมาเหมือนเดิมไหมครับ หรือไม่ก็ลองโทรไปคุยกับช่างนุดูครับ:coolly-0018:

ลองดูี่ที่ O2 เซ็นเซอร์หรือยังครับ แล้วบูชมาเหมือนเดิมไหมครับ หรือไม่ก็ลองโทรไปคุยกับช่างนุดูครับ:coolly-0018:

แม่จ้าววว...ผมมองข้ามไปเลยo2 ยังไม่ได้ดูครับเด๋วลองดู ผมมองข้ามไปเลยได้ผลยังไงจะมาปรึกษาใหม่ ขอบคุณครับ

ลองดูที่ Temp Sensor ไหมเพื่อน ที่ว่าเป็นเวลาร้อนๆอ่ะ

มาเที่ยวชลบุรีมา

มาเที่ยวชลบุรีมา

จัดไป เด๋วเจอกันไว้บอกอีกที 555

แก้ได้ละเพื่อน ไออาการที่ว่าวอดๆ รอบสวิงอ่ะนะ
ไปเปิด manual ของ s14 มาแล้วตั้งจานจ่ายใหม่ หมุนพูเลย์หน้าเครื่องให้ตรงมาร์ค TDC
แล้วเสียบจานจ่ายใหม่ แล้วก็ลองเปลี่ยน O2 sensor รอบนิ่งเลยเครื่องก็ไม่สั่นละ
แต่รอบสูงไปนิดประมาณ 1200 1300 แต่นิ่งเลย

แก้ไขล่าสุด:
จัดไป เด๋วเจอกันไว้บอกอีกที 555

แก้ได้ละเพื่อน ไออาการที่ว่าวอดๆ รอบสวิงอ่ะนะ
ไปเปิด manual ของ s14 มาแล้วตั้งจานจ่ายใหม่ หมุนพูเลย์หน้าเครื่องให้ตรง TDC
แล้วเสียจานจ่ายใหม่ แล้วก็ลองเปลี่ยน O2 sensor รอบนิ่งเลยเครื่องก็สั่น
แต่รอบสูงไปนิดประมาณ 1200 1300 แต่นิ่งเลย
ปรับรอบเดินเบาลงคับที่ยุตรงaccอ่ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม