Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

++ ฤดูกาลเปลี่ยน.... ความรักไม่เปลี่ยน ++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31427
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31427

ก็แค่ NC30
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สามีภรรยาคู่หนึ่งรักกันมากทั้งสองยากจน

สามีมีรายได้พอเสียค่าเช่าบ้านค่าอาหารแต่ละวันเท่านั้น

ไม่มีเงินเหลือเก็บเลย ดังนั้นเมื่อมีอะไรชำรุดเสียหายจะซ่อม

ก็ต้องรอไปก่อนจนกว่าจะเก็บเล็กผสมน้อยได้

ครั้งที่มีเรื่องนี้เกิดขึ้น สายนาฬิกาสามีขาดก็ยังไม่มีเงินซื้อใหม่

จึงมีแต่ตัวเรือนนาฬิกาใช้อยู่จนกระทั่งใกล้เทศกาลคริสตมาส

ทั้งสองสามีภรรยา ต่างก็คิดในใจว่าอยากจะให้ของขวัญแก่กันและกัน

เพราะนานแล้วไม่ได้ซื้ออะไรให้กันเลย...

สามีคิดถึงผมที่ยาวสลวยของภรรยา

เขารู้ว่าภรรยารักผมของเธอมาก เขาคิดถึงปิ่นปักผมงามๆ

ที่จะทำให้เรือนผมของภรรยาจะยิ่งงามขึ้นอีก

เขาอยากซื้อปิ่นให้แต่ไม่มีเงินพอ ...

ฝ่ายภรรยาคิดถึงสามีที่ใช้นาฬิกาไม่มีสายอยู่นานแล้ว

นาฬิกาเป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับเขาและเรือนนี้เขารักมาก

...ก็คิดถึงสายนาฬิกาดีๆ มีราคาที่อยากจะให้สามีแต่ไม่มีเงิน

ทั้งคู่ก็เกิดความคิด ทั้งคู่คอยจนถึงวันที่ 24 ธันวาคม

โดยไม่แพร่งพรายให้รู้กันเลย

เช้าวันนั้นสามีออกจากบ้านแต่เช้า

ภรรยาเมื่อเห็นสามีไปแล้วก็รีบปิดบ้านออกจากบ้านไปด้วย

แล้วภรรยาก็กลับเข้าบ้านก่อนเตรียมอาหารและของขวัญไว้คอยท่าสามี

เมื่อสามีกลับมาบ้าน พอย่างเท้าเข้าบ้านเห็นหน้าภรรยาก็ชะงัก

ถามภรรยาว่า "เธอไปทำอะไรกับผมของเธอ "

ภรรยาตอบว่า "ฉันคิดว่าอยากจะเปลี่ยนทรงผมเสียทีผมสั้นๆ ก็ดูดีใช่ไหม "

สามีพูดอะไรไม่ออก เขายื่นห่อของขวัญให้ภรรยาเมื่อภรรยาเปิดดู

เธอเกือบจะร้องไห้ เมื่อเห็นปิ่นปักผม

เธอหยิบห่อของขวัญส่งให้สามีโดยไม่พูดอะไรอีก

เมื่อสามีเปิดดูเขาเห็นสายนาฬิกา

ก็เข้าใจเรื่องราวได้ทันทีเขาบอกภรรยาว่า

"ฉันขายนาฬิกาเสียแล้วเพื่อซื้อปิ่นให้เธอ "

ส่วนภรรยาก็ตัดผมขาย เพื่อนำเงินไปซื้อสายนาฬิกา

แล้วทั้งสองก็กอดกันร้องไห้ด้วยความรัก

และต่างเข้าใจในความรักของอีกฝ่ายหนึ่ง

ที่ยอมเสียสละของที่ตนรักมากเพื่ออีกฝ่ายหนึ่ง

ความรักมีมากจนไม่หวงสิ่งที่ดีที่สุด

ขี้เกียจอ่านตัวหนังสือเยอะ

เรื่องนี้สอนให้รู้ ถ้าจะซื้ออะไรให้บอกกันก่อน

เรื่องนี้สอนให้รู้ ถ้าจะซื้ออะไรให้บอกกันก่อน

นึกว่าสอนให้รู้ว่า ให้ซื้อสายเหล็ก จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ

ยาว มาก...แต่ก็ดี

ขี้เกียจอ่าน.....

ผมเสียดายนากามากก่าวอะ

ผู้หญิงมันทำปิ่นปักผมหักก่อน

แล้วก็ไม่มีเงินซื้อใหม่

เลยไปหั่นเป็นผมสั้นซะ

เพราะจะได้ไม่ต้องใช้ปิ่นปักผม

เคยอ่านเหมือนกัน แต่ทำไมกูไม่ซึ้งวะไอยู :sweat:

• กระทู้ ผู้เขียน

เคยอ่านเหมือนกัน แต่ทำไมกูไม่ซึ้งวะไอยู :sweat:

อย่าง เอ็ง ซึ้ง เป็น ด้วย เหรอ ว่ะ

ผมอ่ะ เด๋วมันก้อยาว
แต่นาฬิกานี่ดิ...

ใช่เรื่องเดียวกะที่ทำฟันหน้าหัก4ซี่ปะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม