• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอปรึกษาเรื่องล้อหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ManService
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ManService

Register
เข้าร่วม
31 มีนาคม 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมจะซื้อล้อไส่เซฟคับไม่รู้ว่าจะกับโช๊คเดิมอันไหนจะติดยังไงเท่าไรอยากให้พี่ๆที่เคยไส่มาบอกทีคับ
ล้อที่ผมคิดจะไส่ก็มีดังนี้คับ
1.ล้อ RG2 ขอบ 18 กว้าง 9.5 ออฟ 35 ทั้ง 4 ล้อ อันนี้ต้องแก้ไรบ้างคับถ้าจะใส่ ขอไซด์ยางที่จะไส่ด้วยคับ

2.ล้อ RG2 ขอบ 17 กว้าง 9 ออฟ 35 ทั้ง 4 ล้อ อันนี้ต้องแก้ไรบ้างคับถ้าจะใส่ อันนี้ไม่รู้จะล้นป่าวคับกลัวไม่ล้นจะไม่สวย ขอไซด์ยางที่จะไส่ด้วยคับ

หรือต้องเปลี่ยนอะไรด้วยช่วยบอกผมทีคับอย่างเช่นโช๊คและอื่นๆ และใส่แบบไหนจะออกมาสวยกว่ากันคับอยากได้ล้อหน้า-หลังล้นนิดๆ

ขอบคุนคับ
ขอความเห็นทั้ง 2 ล้อ เลยนะคับ

ถ้าใส่ล้อ 18 ด้านหน้า ขอบล้อด้านในมันจะติดฐานโช้คหน้าคับ ต้องเปลี่ยนโช้ค เป็นโช้คแต่งเพราะฐานสปริงเล็กกว่าของเดิมแล้วแข็งกว่าเดิมด้วย แล้วอาจจะต้องรองสเปเซอร์ที่ล้อ ไม่ให้เวลาเลี้ยวมันติดซุ้มด้านใน ส่วนด้านหลังน่าจะล้นนิดๆ โช้คเดิมเอาไม่อยู่แน่ จั๊มคอสะพานก็ขูดซุ้มแน่นอน ก็ต้องเปลี่ยนโช้ค เป็นโช้คแต่งแข็งๆหน่อย ขนาดยางก็ หน้า 235/40/18 หลัง 265/35/18

แก้ไขล่าสุด:
ล้อหน้าติดแกนโช๊คครับ 9"ต้อง +29 ลงไป

ตอบข้อ 2.นะครับเพราะผมใช้อยู่ 9"สี่ล้อ ยางหน้า225-235/45/17
ยางหลัง 245-255/40/17 แต่ถ้าใช้โช๊คเดิม ต้องรองสเปร์เซอร์ล้อหน้า5 mm.นะครับผม

ผมหน้า +32 9นิ้วต้องเปลี่ยนโช๊คซิ่งครับ
หลัง +42 10นิ้ว โช็คซิ่ง อีกครับ ไม่ชอบล้้นมากครับ

ตอบข้อ 2.นะครับเพราะผมใช้อยู่ 9"สี่ล้อ ยางหน้า225-235/45/17
ยางหลัง 245-255/40/17 แต่ถ้าใช้โช๊คเดิม ต้องรองสเปร์เซอร์ล้อหน้า5 mm.นะครับผม

สนับสนุนครับ ผมล้อหน้า 9 " ต้องรองสเปร์เซอร์ล้อหน้า5 mm. ครับไม่งั้นติดแกนโช๊ค :coolly-0031: ส่วนด้านหลัง รองโช๊คให้สูงขึ้นครับเพราะล้อมันล้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม