• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยครับ เปิดแอร์แล้วความร้อนขึ้น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ uht
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

uht

Member
Register
เข้าร่วม
19 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยด้วยครับ เวลาเปิดแอร์แล้วความร้อนขึ้นเกือบสุดเลยครับ แต่พอเวลาปิดแอร์แล้วความร้อนปกติครับ ไม่รู้จะทำไงดีครับช่วยผมทีครับ รถผมเครื่อง rb20 bo พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว พัดลมทำงานปกติครับ

ช่วยด้วยครับ เวลาเปิดแอร์แล้วความร้อนขึ้นเกือบสุดเลยครับ แต่พอเวลาปิดแอร์แล้วความร้อนปกติครับ ไม่รู้จะทำไงดีครับช่วยผมทีครับ รถผมเครื่อง rb20 bo พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว พัดลมทำงานปกติครับ
เปิดแอร์ เวลารถติดความร้อนขึ้น เวลาวิ่งความร้อนลง ใช่มั๊ยครับ:coolly-0033:

มันก็ลงนะครับแต่ไม่เยอะ แต่พอเวลาปิดแอร์วิ่ง ความร้อนเกือบปกติเลยครับ ผมขอถามอีกอย่างนะครับว่าปกติความร้อนเซฟทั่วไปนี่ขึ้นเท่าไรครับรถของผมขึ้นตรงกลางไม่รู้ว่าปกติหรือป่าวครับ

มันก็ลงนะครับแต่ไม่เยอะ แต่พอเวลาปิดแอร์วิ่ง ความร้อนเกือบปกติเลยครับ ผมขอถามอีกอย่างนะครับว่าปกติความร้อนเซฟทั่วไปนี่ขึ้นเท่าไรครับรถของผมขึ้นตรงกลางไม่รู้ว่าปกติหรือป่าวครับ

ถ้าเครื่องไม่มีปัญหา วิ่งแล้วความร้อนยังไม่ลง ยังอยู่ครึ่งของเกจ์อยู่
ต้องเพิ่มน้ำให้มากขึ้น เช็คพัดลมแผงแอร์ว่ายังแรงอยู่หรือเปล่า
ใช้พัดลมหม้อน้ำ2ตัว ควรเปลี่ยนไดชาร์จให้แอมป์มากขึ้น 100แอมป์กำลังดี
เกจ์ความร้อนบนหน้าปัดควรอยู่ประมาณ 11โมง ตรงกลางหรือ 12 โมง ร้อนไปครับ:coolly-0033:

คือต้องเปลี่นยไดชาร์ตไหม่ใช่ไหมครับ แล้วผมจะหาซื้อได้ทื่ไหนหรอครับ แล้วราคาเท่าไหรครับน้า

คือต้องเปลี่นยไดชาร์ตไหม่ใช่ไหมครับ แล้วผมจะหาซื้อได้ทื่ไหนหรอครับ แล้วราคาเท่าไหรครับน้า
ติดเครื่อง เปิดแอร์ ไฟหน้า แล้ววัดโวล์ท วัดแอมป์ ดูว่าไฟพอหรือเปล่า
ถ้าไม่พอก็ต้องเปลี่ยนไดชาร์จ แต่สภาพแบตต้องดีด้วย
เดินตามเชียงกงเลย ราคาแล้วแต่ร้านที่ขายครับ:coolly-0033:

ถ้าเปิดแอร์แล้วดึงกำลังเครื่องไม่น่าทำให้ร้อนขนาดนั้นนะ

น้ำหายบ้างรึเปล่า หรือก่อนจะเป็นได้ทำอะไรกับระบบน้ำบ้างไหม

ผมขอขอบคุณพี่ๆ และ น้า ด้วยนะครับที่ให้คำตอบ แต่แบตผมพึ่งเปลี่ยนมาเมื่อ 2 เดือนที่แล้วอะครับ ผมลองดูที่เกจวัดโวลดูมันอยู่ที่ 6-7 โวล น้ำก็ไม่ขาดนะครับ ครับแต่ผมสังเกตว่าจะเป็นเวลาเปิดแอร์ขนาดขับความร้อนยังขึ้นเลยนะครับ แต่พอเวลาปิดแอร์แล้วนี่สตาร์ทไว้เฉยๆความร้อนยังไม่ค่อยขึ้นเลยนะครับพี่ งงจริงๆครับ ผมกลัวว่าจะซ่อมไม่ตรงจุดกลัวไม่จบ ตอนนี่เซ็งจิตมาก

ผมขอขอบคุณพี่ๆ และ น้า ด้วยนะครับที่ให้คำตอบ แต่แบตผมพึ่งเปลี่ยนมาเมื่อ 2 เดือนที่แล้วอะครับ ผมลองดูที่เกจวัดโวลดูมันอยู่ที่ 6-7 โวล น้ำก็ไม่ขาดนะครับ ครับแต่ผมสังเกตว่าจะเป็นเวลาเปิดแอร์ขนาดขับความร้อนยังขึ้นเลยนะครับ แต่พอเวลาปิดแอร์แล้วนี่สตาร์ทไว้เฉยๆความร้อนยังไม่ค่อยขึ้นเลยนะครับพี่ งงจริงๆครับ ผมกลัวว่าจะซ่อมไม่ตรงจุดกลัวไม่จบ ตอนนี่เซ็งจิตมาก

6-7โวลต์ไม่ใช่แล้ว หามัลติมิเตอร์ดีๆวัดที่ขั้วแบตเลยครับ:coolly-0033:

จากข้อต่างๆที่ว่ามา

ผมจะถามว่า แผงแอร์หน้ารถเป็นตัวไหนครับ

ถ้าเป็นตัวหนา(ของ12วาล์ว)ครีบระบายความร้อนอาจจะพับหรือช่องอาจจะตัน ลองหาแผงบาง(ของ24วาล์ว)มาใส่ดู(ผมเคยเป็นอาการนี้)

แต่เห็นบอกว่า ไฟมีแค่ 6-7โวลท์ ถ้ามีแค่นี้ไม่พอปั่นพัดลมหรอกครับ

ลองเช็คไดชาร์ทดู

ฝากเช็คสองอย่างนี้ดูครับน่าจะช่วยได้

ผมขอขอบคุณ พี่ๆ ทุกคนมากครับที่ให้คำแนะนำดีๆ เดี๋ยวผมจะเอาไปทำตามดูทุกข้อเลยครับ แล้วถ้ามีความคืบหน้ายังไงผมจะมาบอกอีกทีนะครับ ขอบคุณจริงๆ:coolly-0033::coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม