• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เรื่อง กลิ่น แอร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l3angsue
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l3angsue

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คืออยากทราบว่าแอร์มีกลิ่น จะแก้ไขได้อย่างไร และ ล้างระบบ โอโซน ดีไหมครับ แนะนำร้าน ย่าน นนทบุรี หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ลองล้างตู้แอร์ดูคับ จะได้ไม่มีกลิ่น

ว่าแต่กลิ่นที่ว่านี่คือ กลิ่นแบบไหน แบบเหม็นอับ หรือป่าวคับ

แนะนำว่าก่อนจะถึงที่หมายสัก 5-10 นาที ให้กดปุ่ม A/C แล้วเร่งเบอร์พัดลมให้แรงที่สุดคับ น่าจะช่วยเรื่องกลิ่นเหม็นอับลงไปได้บ้าง

ถ้ากลิ่นอับจากแอร ก็แนะนำถอดตู้ล้างจะดีกว่า

แต่ถ้ามันมาจากที่อืน ตอนยังไม่เปิดแอร ให้รีบเปิดใต้พรมดูเลยครับว่ามีน้ำขังรึป่าว

หรือเปี่ยกแฉะอับชื้อหรือป่าว เพราะบางที่ไปลุยฝนมา เจอน้ำเข้ารถมาขังอยู่ใต้พรม

ใช้พวกน้ำหอมติดที่ช่องแอร์หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ ควรเลิกครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
แล้ว ตู้ผมเพิ่งล้างมา แล้วแบบนี้ ต้องล้างไหมใช่ไหมครับ
ล้างแบบไหนกลิ่นจึง จะหมด แบบถอด หรือ แบบ โอโซน ส่องกล้อง ครับ

ลองดูพวก พรม หรือ สิ่งที่น่าจะมีกลิ่นอับชื้นในรถนะครับ
ถ้าเกิดจากตู้ล้างมาก็หายครับ

มนุษย์ต่างดาวมาอีกเเล้วววววววววววววววว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม