• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ตัวนี้เค้าเรียกว่าอะไรครับ มีขายที่ใหนบ้าง [มีรูป]

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ atomz
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

atomz

Member
Register
เข้าร่วม
18 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ที่รองล้อในรูปเค้าเรียกว่าอะไรครับ
มีขายที่ใหนบ้าง เผื่อซื้อเอาไว้มุดดูอะไร ๆ ใต้รถบ้าง
(ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะครับ)

ไฟล์แนบ

133.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 205

ของผมซื้อ 3 ขา มาไว้ที่บ้านเลยครับ

ถ้าเป็นรถที่เตี้ยมาก เค้าจะหาอะไรมารองล้อ แล้วขับขึ้นไปเผื่อจะใช้แม่แรงยก แต่ในรูปไม่รู้เค้าชื้อกันที่ไหน ^^

ผมว่าทำเองคงไม่น่ายาก

ผมก็ทำเองครับ จะสโลปกว่านี้ ทำใว้เพื่อขึ้นแม่แรง แต่ผมใช้เหล็กทำ

ทำเองครับ ใช้เหล็กฉาก
วัดขนาดว่าจะเอาเท่าไหร่ สูง กว้าง ยาว
ไปซื้อเหล็กจาก โรงขายเหล็ก แล้วสั่งตัด
ไปจ้างร้านเชื่อมโลหะทำการเชื่อม โดยเอาแบบให้เขาดู จบ

อู่ส่วนมากทำเองได้ครับเพราะเครื่องเชื่อม เครื่องตัดพร้อม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม