• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องไฟหน้า Auto ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ThenaT
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ThenaT

Member
Register
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเพิ่งเปลี่ยนกล่องคุมไฟหน้า Function ไฟหน้า Auto ใช้ได้ปกติแล้ว แต่ต้องเอาไอ้ตัวปิดเซ็นเซอร์ที่อยู่บนคอนโซลหลังไมล์ออก ถ้าปิดไว้ไฟมันจะติดตลอดเลยครับถึงจะแดดเปรี้ยงตอนกลางวันมันก้อติด เลยอยากถามว่ามันปกติหรือเปล่า เพราะเห็นไอ้ตัวปิดมันบวมมาก ๆ แกะออกแล้วมันโบ๋เลยครับ อยากปิดไว้อย่างเดิมแต่เปิดสวิทต์มาที่ Auto ไฟมันเปิดตลอดเลย ถ้าตัวปิดมันเสีย แล้วมีขายมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

:coolly-0013:

ผิดปกติครับ ไฟออโต้ เปิดไว้ตลอดเวลาได้ครับ แต่ถ้ากลางวันแดดเปรี้ยงๆไฟจะไม่ติดครับ(ไม่ทำงานครับ)ยกเว้นเวลาวิ่งเข้าอุโมงค์ใต้ดินบางแยก ไฟจะติดขึ้นมาเอง1ไฟหรี่ติดแน่นอน2ไฟหน้าจะติดก็แล้วแต่แสงครับ(ถ้ามีแสงมากก็จะไม่ติด ถ้ามีแสงน้อยหรือมืดไปเลยก็จะติดให้)และเวลากลางคืนถ้าเปิดโมทไฟออโต้ไว้เวลาบิสกุญแจออนไฟจะติดขึ้นมาก่อนสตาร์ทเครื่องยนต์ และเวลาลงจากรถจะดับเครื่องก่อนใช่ไหมครับ เครื่องดับแต่ไฟออโต้ยังไม่ดับนะครับ ให้เอากุญแจออกก็ยังไม่ดับ ต้องเปิดประตูรถครับถึงจะดับ อันนี้คือการทำงานแบบปกติครับของรถ..Standard..:coolly-0003:

ผิดปกติครับ ไฟออโต้ เปิดไว้ตลอดเวลาได้ครับ แต่ถ้ากลางวันแดดเปรี้ยงๆไฟจะไม่ติดครับ(ไม่ทำงานครับ)ยกเว้นเวลาวิ่งเข้าอุโมงค์ใต้ดินบางแยก ไฟจะติดขึ้นมาเอง1ไฟหรี่ติดแน่นอน2ไฟหน้าจะติดก็แล้วแต่แสงครับ(ถ้ามีแสงมากก็จะไม่ติด ถ้ามีแสงน้อยหรือมืดไปเลยก็จะติดให้)และเวลากลางคืนถ้าเปิดโมทไฟออโต้ไว้เวลาบิสกุญแจออนไฟจะติดขึ้นมาก่อนสตาร์ทเครื่องยนต์ และเวลาลงจากรถจะดับเครื่องก่อนใช่ไหมครับ เครื่องดับแต่ไฟออโต้ยังไม่ดับนะครับ ให้เอากุญแจออกก็ยังไม่ดับ ต้องเปิดประตูรถครับถึงจะดับ อันนี้คือการทำงานแบบปกติครับของรถ..Standard..:coolly-0003:
รถแชมป์เปลี่ยนก้าน ออโต้ เป็นว่าเล่นเลยอะพี่มีวิธีที่ทำให้มันอยู่กับเราไปนานๆไหม อะครับ เปลี่ยน 2 ปีก้านเลยนะเนี้ย

แผ่นสี่มุมที่ปิดใช้ของ 24v หรือ 12v เพราะมันจะเป็นแบบโปร่งแสง กับทึบแสง และสิ่งที่ปิดมันบวมๆ เข้าใจว่าน่าจะเป็นแบบทึบเอาตัวนี้ไปปิด ไฟก็จะติดตลอดครับ ต้องใช้แบบโปร่งแสง 24v ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ของผมเป็นแบบที่คุณ A31614 ว่าแหละครับ แต่บังเอิญว่าไอ้ตัวปิดของผมมันเป็นแบบทึบแสง แต่ของผมก้อ 24V นะ ไหงมันเป็นแบบทึบแสงหว่า

ว่าแต่ป๋า หรือ ท่านอื่นมีแบบโปร่งแสงขายหรือเปล่าครับ ถ้าผิดห้อง PM มาก้อได้ครับ

ขอบคุณป๋าลอง ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ นะครับ

:coolly-0041:

รถแชมป์เปลี่ยนก้าน ออโต้ เป็นว่าเล่นเลยอะพี่มีวิธีที่ทำให้มันอยู่กับเราไปนานๆไหม อะครับ เปลี่ยน 2 ปีก้านเลยนะเนี้ย
ก้านไทยป่าวน้อง..:coolly-0010:..เหมือนแชมป์เบาะซิ่งงานไทย..55+

ขอบคุณทุกท่านครับ

ของผมเป็นแบบที่คุณ A31614 ว่าแหละครับ แต่บังเอิญว่าไอ้ตัวปิดของผมมันเป็นแบบทึบแสง แต่ของผมก้อ 24V นะ ไหงมันเป็นแบบทึบแสงหว่า
อ้าว..ผมก็ลืมอ่านไปว่าเอาแผ่นทึบมาปิด..ปกติต้องเป็นแผ่นโปร่งแสงสีมันจะออกม่วงๆเข้มๆคล้ายๆกาดซันลูป ตามป๋าว่าเลยครับ ถูกต้องแล้วครับ

ก้านไทยป่าวน้อง..:coolly-0010:..เหมือนแชมป์เบาะซิ่งงานไทย..55+

อ้าว..ผมก็ลืมอ่านไปว่าเอาแผ่นทึบมาปิด..ปกติต้องเป็นแผ่นโปร่งแสงสีมันจะออกม่วงๆเข้มๆคล้ายๆกาดซันลูป ตามป๋าว่าเลยครับ ถูกต้องแล้วครับ

แหม่มีก้นไทยก้อดีนะสิจะได้ถูกและดีมีคุณภาพ

จะโปร่งแสงครับ แต่สีมันจะมืดๆหน่อยแต่แสงผ่านเข้าไปได้ครับเพราะทึบแสงคือ แสงผ่านไม่ได้ ไฟมันติดตลอดครับเพราะเข้าใจว่าไม่มีแสงแล้ว

ทดสอบว่าใช้ได้ดีหรือมันลาโลกแล้ว เอาออกแล้วเปิดไฟออโต้ดู ถ้ามีแดด ยังไฟติดก็จบข่าวครับ

มันก็เพื่อความสวยงาม ปิดแต่ให้แสงผ่านได้

จะโปร่งแสงครับ แต่สีมันจะมืดๆหน่อยแต่แสงผ่านเข้าไปได้ครับเพราะทึบแสงคือ แสงผ่านไม่ได้ ไฟมันติดตลอดครับเพราะเข้าใจว่าไม่มีแสงแล้ว

ทดสอบว่าใช้ได้ดีหรือมันลาโลกแล้ว เอาออกแล้วเปิดไฟออโต้ดู ถ้ามีแดด ยังไฟติดก็จบข่าวครับ

มันก็เพื่อความสวยงาม ปิดแต่ให้แสงผ่านได้

ทดสอบแล้วครับ ตัวปิดมันบวม ถ้าปิดไฟจะติดตลอดเลย แต่ถ้าเอาออกจะใช้งานปกติครับ

เลยต้องหาซื้ออันใหม่

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม