• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สปริงโช้ค ตรงรุ่น สภาพดีดูยังไง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ของผมมันยุบไปหมดแล้ว มีวิธีเลือกไหม จะได้ไปจัดถูก สนนราคากันเท่าใด

กลัวซื้อมาก็ย้วยเหมือนเดิมอีก

ของผมมันยุบไปหมดแล้ว มีวิธีเลือกไหม จะได้ไปจัดถูก สนนราคากันเท่าใด

กลัวซื้อมาก็ย้วยเหมือนเดิมอีก
** 555..สำหรับผม...วัดดวงครับ..เต็มที่ก็สอบถามกับผู้ขาย่ครับ...ล่าสุดผมได้ของ 24 วาร์วคู่หน้ามา 600- ครับสภาพสวย..จามาใส่กับ Kayaba Sr. เค้าว่าแหล่มครับ.. Ohlin เดี้ยงไปแล้ว..:coolly-0003:

เบิกใหม่ไปเลยครับ ไม่ต้องวัดดวง

เบิกใหม่คู่้ละกี่บาทครับ

ปล.จขกท เปลี่ยนโช็คบ่อยจังนะ สงสัยเข้าโค้งหน้ก

เบิกใหม่คู่้ละกี่บาทครับ

ปล.จขกท เปลี่ยนโช็คบ่อยจังนะ สงสัยเข้าโค้งหน้ก

ไม่บ่อยหรอกครับ มือสองตกปีละชุดได้มั้งครับ ขับมา 3-4 ปี ก็ 3-4 ชุดแระกับรถคันนี้ แต่โช้คเซียงกงตัวธรรมดานี่ ไม่เคยซื้อได้ทนเลยซักคู่ อยู่ได้ไม่เกินครึ่งปี ปัจจุบันใส่ซ่อม อัพน้ำมันแข็งๆ อยู่ แต่สปริงมันยุบ เริ่มหมดสภาพแล้ว ก็เลยคิดอยู่ว่าจะซื้อใหม่ที่มาเป็นโช้คติดสปริงหรือ หาสปริงอย่างเดียว คือเป็นคนขับรถไม่ค่อยชอบเบรค แล้วเวลาลงแรงๆ มันชอบถูยาง กลัวยางจะพังเร็ว เอวังด้วยประการฉะนี้

ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ

โช้คยุบดูยังไงครับ

สปริงยุบดูยังไงครับ

จะได้ไปสังเกตุรถตัวเองครับผม

โช้คยุบ คือแตก ไม่มีเหตุผลอื่น เวลาเข้าโค้ง ก็จะรู้สึกโคลง โยนผิดปกติ

สปริงทรุดก็คือ ความสูงมันลดลงจากทีเคยสูงกว่าล้อ ไม่ต่ำกว่า 3-4 นิ้ว ก็เตี้ยลงเหมือนรถโหลด ราวๆ 2 นิ้ว เป็นต้น

โชคเดิม ไงก็แตกครับ
ถ้าโหลดลง
แล้วหลุยนะ
หาร้านที่ทำกระบอกซินและทำแกนเจ๋งๆถึงจะอยู่
แต่ก็ต้องระวังหน่อยนะโชคเดิมอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม