ถามเรื่องการใส่ช็อคอัพหลัง (มีถังแก๊วอยู่ด้วย)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ KUROKAWA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

KUROKAWA

Register
เข้าร่วม
7 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะถอดเปลี่ยนยังไงดีคับ หรือต้องถอดถังออกก่อนถึงจะใส่ได้ อีกอย่างรื้อพวกแผงออกก้อไม่ได้ติดถังอีก
ขอบคุณคับ

รถผม ไม่มีถังแก๊ส แต่ติดตู้ sub woffer นะครับ
จากที่ถอดมา เจ็ดแปดรอบเพราะเปลี่ยนโช๊คบ่อย
ถอดเบาะครับ แล้วเอามือล้วงไปขันน๊อตที่หัวโช๊คครับ

แต่อย่าถอดเบาะบ่อยนะครับ ตัวล๊อคมันจะไม่ค่อยอยู่
โชคดีครับ

ของผมเวลาไปทำโช๊ค ตอนช่างถอดโช๊คออก-ใส่เข้าก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ถัง 58 ลิตรดันชิดในสุดติดเบาะหลัง

ไม่มีปัญหานี่ครับ ถัง 58 ลิตร ก็พอดีติดโป่งด้านในก็ถอดน้อตหัวโช้คสบายๆนี่คับ

เอา เบาะ ออก ครับ ถอด จาก ข้าง ใหน

ถัง 69 ลิตร วางเยื้องออกมาข้างหลัง มีคำโช๊คด้วย เวลาถอด ก็ แง้ม แผ่นพลาสติกแล้ว ล้วงมือเอา เพิ่งไปทำโช๊คมาเมื่อวานเอง อิอิ ไม่มีปัญหา หรือถ้าจะเอาง่ายก็ถอดเบาะหลังง่ายกว่า

นั่นดิ ...

ว่าจะเอาไปทำพรุ่งนี้อ่ะ ไม่รู้ว่าจะติดถังหรือป่าว ???

ผมใส่ถัง 64 ลิตร แล้วก็ยังมีค้ำโช๊คหลังอีก ถอดได้ไม่ยากแต่ไม่ง่าย

ถ้ามือล้วงเข้าไปถึงไม่มีปัญหาหรอก บอกช่างขึ้นไปนั่งถอดด้านในเลยนะ

ไม่งั้นช่างมีหงุดหงิดแน่ๆ

นั่นดิ ...

ว่าจะเอาไปทำพรุ่งนี้อ่ะ ไม่รู้ว่าจะติดถังหรือป่าว ???

ของเมย์ถัง 78 ลิตร อ้วนสั้น มีที่เหลือๆ ไม่ต้องเป็นห่วงหรอก

• กระทู้ ผู้เขียน
-ขอบคุณมากๆคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม