มีคำถามจากพี่เก๋เรื่องมองต่างมุม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A32008
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A32008

DEviL KiTTy
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สมมุติว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งเอาแต่ใจตัวเองเวลาทะเลาะกันชอบฟ้องผู้ใหญ่ในบ้านจนทำให้ผู้ใหญ่ไม่ชอบเราควรทำอย่างไรดีครับขอความคิดเห็นหน่อยครับ....จากพี่เก๋ (มีคนชอบบอกว่าเก๋K-sportเปลี่ยนรถบ่อยหรือเปลี่ยนแฟนบ่อยกันแน่)

ความจิงเรื่องบางเรื่องระหว่างคนสองคนก็ไม่น่าจะไปให้ใครเค้าฟัง เป็นผมผมตัองมองอนาคตต่อไปว่า หากผู้หญิงอยู่กับเราหรือแต่งงานกับเรา แล้วเอาเรื่องไปฟ้องผู้ใหญ่ในบ้านแบบนี้ผมคงต้องพิจราณาใหม่ ว่าควรจะให้เค้ากับไปอยู่ที่บ้านเค้าซะ แล้วเราก้อหาคนที่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่มากก่าวนี้ มีมากคับที่คนรอบตัวเราที่ทำให้ความรักหรือครอบครัวเรา ต้องพังไปทั้งๆที่ในใจเราไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลย จะให้แต่งงานกับคนๆเดียวหรือแต่งทั้งครอบครัวดีล่ะคับ ปวดหัวตายเลย:confused:

ความจิงเรื่องบางเรื่องระหว่างคนสองคนก็ไม่น่าจะไปให้ใครเค้าฟัง เป็นผมผมตัองมองอนาคตต่อไปว่า หากผู้หญิงอยู่กับเราหรือแต่งงานกับเรา แล้วเอาเรื่องไปฟ้องผู้ใหญ่ในบ้านแบบนี้ผมคงต้องพิจราณาใหม่ ว่าควรจะให้เค้ากับไปอยู่ที่บ้านเค้าซะ แล้วเราก้อหาคนที่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่มากก่าวนี้ มีมากคับที่คนรอบตัวเราที่ทำให้ความรักหรือครอบครัวเรา ต้องพังไปทั้งๆที่ในใจเราไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลย จะให้แต่งงานกับคนๆเดียวหรือแต่งทั้งครอบครัวดีล่ะคับ ปวดหัวตายเลย:confused:
ขอบคุณครับสำหรับท่านแรกที่มาให้ข้อคิดในวันนี้...เออถ้าอยู่ภูเก็ตเวลาไปเที่ยวร้าน กทม.ไปหาคนชื่อโก๋พี่ชายผมอยู่ที่ร้านนี้ลดพิเศษสำหรับชาวเซฟิโร่ไทยแลนด์ครับ...:redface: :redface: :redface:

ผมว่า เป็นเรื่องของคนสองคนที่จะต้องคุยกันคั๊บ

ถ้าตกลงกันได้ เจอกันครึ่งทาง ก็ดีไป

"อันนี้ชั้นไม่ชอบเธออย่าทำ อันนี้เธอไม่ชอบ ชั้นไม่ทำ" :boss:

แต่ถ้าตกลงกันไม่ได้ ก็ต้องมาดูอีกว่า ต้นเหตุ ของปัญหาเกิดจากอะไร

(ว่าแต่ว่า ใครเหรอคั๊บพี่เก๋)

แต่ถ้าน่ารักมาก รักเรามาก

ก็น่าให้อภัยนะ

ใครจะรักเรา ครอบครัวเค้าจะรักเราหรือป่าว

อย่าไปสนเลยพี่ เรารักกันก็พอแล้ว

ถ้าปัญหามันไม่หนักหนา ก็อภัยให้กันดีที่สุดคั๊บ

..ทุกคนมีสิทธฝันแต่ฝันของเรานั้นจะเป็นจริงหรือไม่อยู่ที่คน2คนจะพังก็อยู่ที่คน2คนแต่ฝันบางคนอาจไม่เกี่ยวกับความรักแต่อาจเป็นอย่างอื่นได้อยู่ที่ใจตน...สาธุ

ส่วนตัวผมนะครับ คิดว่าการอยู่ด้วยกันต้องเข้าใจซึ่งกันและกันครับ ว่าคนข้างๆเป็นอย่างไร

ย้ำครับว่าต้องเข้าใจ :burn: ไม่ใช้อดทนครับ เพระอดทนจะมีขีดจำกัดครับ เหมือนเติมน้าในแก้ว ไม่ว่าแก้วจะใบใหญ่แค่ไหนก็ตาม ซักวันมันต้องเต็ม และล้นออกมาครับ:confused:

ผมงดออกความเหงนะ เพราะยังเด็กอ่ะ เอิ๊กๆๆๆ

:cry: แหมๆๆ ยักษ์ที่ไหนจะหน้าตาดีแบบนี้พี่ หาไม่ได้แล้วนะ :byebye:
ช่างกล้าพูดนะน้อง...

มาเหมือนพี่เก๋ อีกคนแล้ว...

5 5 5

เรื่องนี้มันไม่ละเอียดพอที่แนนจะออกความคิดเห็นได้ แนนไม่ชอบฟังความข้างเด่วหรือไม่ทราบเรื่องดีพอแร้วมาวิจาร์ณ อยากรู้ว่าเรื่องมันใหญ่ขนาดไหนที่เกิด ผู้ชายทำไรผู้หญิงขนาดไหน

แนนไม่ชอบเรย คุณไม่รู้เหมือนแนนไม่รู้ว่าจิงๆมันเกิดไรขึ้นระหว่างคน สองคนนั้น ถ้าผู้ชายทำเรืองร้ายกาจหละ หรือถ้าผู้หญิงเปนพวกขี้ฟ้องจิงไหม ถ้าเปนเรื่องร้ายๆแล้วผู้หญิงคนนั้นเปนน้องสาวคุณลู กคุณคุณจะยังตอบแบบนี้ไหมนะ

จ๊าก ใจเย็นๆคับพี่ๆ บอดร์เริ่มร้อนแล้วจิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม