• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

>>> อยากเห็นรูปเซฟที่มีถังแก๊สว่า ติดตั้งลำโพงซับวูฟเฟอร์ตรงไหนกันบ้างครับ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พี่น้องคนไหน ใครติดแก๊ซแล้วติดตั้งลำโพงซับวูฟเฟอร์ไว้ตรงไหน ยังไง ขอดูรูปหรือรายละเอียด แนะำนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

พอฟังเพลงแบบไม่มีซับ แล้วมันไม่อยากฟังเลยอะ

ผมก็ยังไม่มีเพลงฟังเหมือนกันติดแก็สมาเอาซับออกยังไม่ได้ติดเลยอยากเห็นไอเดียเหมือนกัน

ปูเสื่อรอดูด้วยคนครับ

หาซับ บาซูก้า เลยท่านต้น ประหยัดพื้นที่ดี
ส่วนของป๋ม ไม่มีเพลงฟังมานานและ

พี่ติดแก๊สแล้วหรอ....

ยังไม่ได้ติดครับ เตรียมการอยู่ เลือกร้านอยู่ จะเน้นถูก หรือแพงกว่า

เ้จ้าถูกก็บอกว่า ดี

เจ้าแพงก็บอกว่า ดีกว่า

ถามคนเคยติด ก็บอกดีทั้งสองที่

ขอศึกษาอีกสักแป๊ปครับ

เท่าที่ลองนะคับมันใส่ลำโพงซับวูฟเฟอร์ แบบปกติมะได้คับ นอกจากจะเอาตูดมันขึ้นไปอยู่ในห้องโดยสาร และคว่ำหัวมันลงในกระโปรงท้ายถึงได้คับ แต่อีกแบบนึงคือ .......ตีตู้อะคับ ไว้หลังรถ (อันนี้ลองปรึกษา แต่ละคนทั้งร้าน และพี่น้องมานะคับ ผิดถูกไงขอโทดด้วยนะคับ)

นี้ไง:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

58 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 229
โอ้ว แม่เจ้า เต็มจิงๆคับ เสียงน่าจะมันส์น่าดู ชอบๆคับ

ตีตู้เข้ามุมได้ตรงที่วางอุปกรณ์ทางด้านขวาอ่ะคับ .. ถ้าทำให้รับเข้ากับล้ออะไหล่ก็จะสวยคับ แต่พึ้นที่วางของก็จะเล็กลงอีกเยอะคับ :coolly-0023:

ของผมตีตู้ที่ฝั่งขวาตรงข้ามที่เก็บล้ออะไหล่ครับ แรก ๆ ก้อเนียนดี ตอนนี้โดนจิ้มเยินแล้ว อิอิ

ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ ผมอยากได้ที่เก็บของท้ายรถแบบไม่ต่างจากเดิมมาก

เคยเห็นแต่แบบไว้ตรงที่เก็บแม่แรงอะครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้มองพวก เบสท์บ๊อกส์ ที่มันใส่ใต้เบาะ มีใครเคยใช้มั๊ยครับ มันโอเคมั๊ย?

กลัวเสียงมันจะไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ ผมเน้นฟังในรถตึ้บ ๆ ไม่เผื่อใครครับ

ขอบคุณครับ

:coolly-0003:คือผมติดแก็สอะแต่ไม่อยากตีตู้คือถ้าไม่เอาไรมากฟังแบบสบาย
ใส่ ซับบล็อกครับของ ปริซึมอะครับดอก8นิ้ววางใต้เบาะ ถ้าจัดให้ดีใส่ได้สองครับรวมแอมด้วยนะแต่ถ้าแอมใหญ่ก็ใส่ได้ข้างเดียวครับหรือถ้ามีแอมสองตัวใหญ่ก็ใส่ไม่ได้ครับ :coolly-0043: ปลเบาะผมเบาะเดิมถ้าเบาะแต่งไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

เห็นว่าสวยดี เลยเอามาฝากให้ดูครับ:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

30.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 129
    32.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 135
:coolly-0003:คือผมติดแก็สอะแต่ไม่อยากตีตู้คือถ้าไม่เอาไรมากฟังแบบสบาย
ใส่ ซับบล็อกครับของ ปริซึมอะครับดอก8นิ้ววางใต้เบาะ ถ้าจัดให้ดีใส่ได้สองครับรวมแอมด้วยนะแต่ถ้าแอมใหญ่ก็ใส่ได้ข้างเดียวครับหรือถ้ามีแอมสองตัวใหญ่ก็ใส่ไม่ได้ครับ :coolly-0043: ปลเบาะผมเบาะเดิมถ้าเบาะแต่งไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

ผมกำลังจะซื้อแบบนี้เลยครับ เสียงเป็นไงบ้างครับ รถผมก็เบาะเดิม ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เห็นว่าสวยดี เลยเอามาฝากให้ดูครับ:coolly-0003:

ขอบคุณครับ น่าสนครับ แบบนี้

ถ้าจะติด base box ผมว่าตีตู้แบบในรูปของคุณ artid99 ดีกว่าคับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับชุดเครื่องเสียของรถด้วยคับ ถ้าเอาแค่ฟังสบายๆ อยากได้มิติของเบสเพิ่มขึ้นนิดหน่อย ก็เอาแค่ base box ก็พอคับ โดยวางไว้ใต้เบาะก็ได้คับ ประมาณว่า ข้างขวาใต้เบาะก็ติด amp ไว้ส่วนข้างซ้ายก็ติด box ก็ได้คับ ^^

แต่โดยส่วนตัวผมว่าทำดีเดียวให้จบเลยดีกว่าคับ เพราะถ้าจะเล่นเครื่องเสีย เสียทีเดียวคุ้มกว่า ^^

ทำไมไม่มาคุยกะผม ท่านต้น

เด้วจัดให้ 10" ฟังในรถหูแตก

หรือจะเอาแบบที่อยู่ในรถผม 555

ของผมทำถังแก๊สแบบถอดออกได้ครับ เอาซับไว้ด้านใน 12 นิ้ว 2 ดอก

ไฟล์แนบ

40.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 91
    36.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 102
    30.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
แก้ไขล่าสุด:
แบบนี้ก็หูแตกแล้วนะ...เวลาเปิดดังๆ...ซัฟกระแทกเหล็ก..โป่งออกมากข้างนอกเลย...อะฮื้อ..( แก้ไขด้วยเอาผ้าหนาๆไปยัดไว้..ตรงจุดที่มันสำผัสกัน )

ปล..ซัฟตัวนี้ผมก็ขายนะ...สองแสนสาม...สนปะละ....:coolly-0028:

ไฟล์แนบ

111.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 111
ของผมทำถังแก๊สแบบถอดออกได้ครับ เอาซับไว้ด้านใน 12 นิ้ว 2 ดอก
แบบนี้ไม่อันตรายเหรอครับ ผมว่ามันอันตรายนะคับ สมมุติเกิดมีคนมาชนท้ายเรานี่มันโดนถังแก๊สก่อนเลยนะคับ เพราะว่าถังแก๊สมันย้ายมาติดด้านท้ายเกินไป ผมว่ามันน่ากลัวนะเนี่ย :coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม