• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากรู้ว่าtein ha/he ตัวไหนน่่าใช้ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ NaZaRo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

NaZaRo

Register
เข้าร่วม
16 เม.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าtein ha/he ตัวไหนน่่าใช้ครับ อยากทราบ a31 นี่ใส่กะพวก200sx s13 s14 ได้เลยมั้ยโดยไม่ต้องแปลงครับ

ขอบคุณทุกคนในเซฟไทยมากๆครับ

ha ปรับหนืดปรับเกลียว
he ปรับหนืดปรับเกลียวสไลด์กระบอก
200 กับ s13 ใส่ได้เลย
s14 น่าจะต้องแปลงเบ้าโช๊คนะ

เรื่องโช๊คต้องลองเองครับ ถูกใจตัวไหนก็เลือกตัวนั้นเลย
ความรู้สึกของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

อยากรู้ว่าtein ha/he ตัวไหนน่่าใช้ครับ อยากทราบ a31 นี่ใส่กะพวก200sx s13 s14 ได้เลยมั้ยโดยไม่ต้องแปลงครับ

ขอบคุณทุกคนในเซฟไทยมากๆครับ

เท่าที่เคยลองนั้งมาหลายยี้ห้อ ส่วนตัวคิดว่า TEIN ถ้าคิดว่าใช้งานปกติในเมืองเป็นหลักยี้ห้อนี้แข็งกระด้างครับ(รมวถึงอีกหลายๆยี้ห้อด้วยนะ) แต่ถ้าเน้นซิ่งก็ไม่ว่ากันหนึบและเกาะแน่นอนในความเร็วสูงๆ แต่เหมือนที่พี่ด้านบนว่าล่ะครับของแบบนี้ต้องลองเอง ถ้างบเหลือๆนะเพราะโช้คพวกนี้ชุดล่ะไม่ต่ำกว่า10K-15Kทั้งนั้น ลองดูครับ ส่วนถ้าจะเอาโช้คa31.ไปใส่พวก 200sx,s13,s14คงจะสูงครับแต่ถ้าเอาของพวกนั้นมาใส่A31.ล่ะก็พอดีนะถ้าต่ำหรือติดก็รองสเปเซอร์นิดหน่อยแล้วแต่ชอบครับ

เท่าที่เคยลองนั้งมาหลายยี้ห้อ ส่วนตัวคิดว่า TEIN ถ้าคิดว่าใช้งานปกติในเมืองเป็นหลักยี้ห้อนี้แข็งกระด้างครับ(รมวถึงอีกหลายๆยี้ห้อด้วยนะ) แต่ถ้าเน้นซิ่งก็ไม่ว่ากันหนึบและเกาะแน่นอนในความเร็วสูงๆ แต่เหมือนที่พี่ด้านบนว่าล่ะครับของแบบนี้ต้องลองเอง ถ้างบเหลือๆนะเพราะโช้คพวกนี้ชุดล่ะไม่ต่ำกว่า10K-15Kทั้งนั้น ลองดูครับ ส่วนถ้าจะเอาโช้คa31.ไปใส่พวก 200sx,s13,s14คงจะสูงครับแต่ถ้าเอาของพวกนั้นมาใส่A31.ล่ะก็พอดีนะถ้าต่ำหรือติดก็รองสเปเซอร์นิดหน่อยแล้วแต่ชอบครับ

ถ้าเป็นของs13ต้องรองสเปนเซอร์มั้ยครับ อยากรู้ว่ารุ่นไหนต้องรองสเปนเซอร์หรือไม่ลองด้วยครับ

รบกวนทุกคนทีครับ

มันก้ต้องลองใส่ดูอะครับ ว่าสูงรึเตี้ย ตามที่เราต้องการไหม เพราะตัวโช๊คปรับเกลียวเองถึงไม่สไลต์กระบอก มันก้จะปรับสูงต่ำ +- อยู่ประมาณ นิ้วถึงนิ้วครึ่ง ที่เหลือก้ตามที่ข้างบน บอก
รูปรถผมที่อยู่ใต้ลายเซ็นเป็นโช๊ค tein hr ถอดมาจาก s13 ไม่ได้ลองสเปเซอร์ครับ ล้อหน้า17หลัง18 วิ่งเร็วสุดมั่นใจ แต่วิ่งช้า โดดอย่างกุ้ง อะครับ ถ้าคิดว่ารับได้ก้ลองเล่นดู แต่ผมเริ่มมองหาอันใหม่แล้วครับ

แล้ว he ha hr นี่ไหนมันเหมาะกะวิ่งใช้ชีวิตประจำวันมั่งครับ
จะได้เจาะจงซื้อเลยครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ

hr ไม่เหมาะกับการใช้งานประจำวันครับมันกระด้าง ส่วน he ha ยังไม่เคยลอง

เดี๋ยวสงสัยอะไรจะมาถามพวกพี่ๆใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

แล้ว he ha hr นี่ไหนมันเหมาะกะวิ่งใช้ชีวิตประจำวันมั่งครับ
จะได้เจาะจงซื้อเลยครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ

ส่วนตัวคิดว่าสำหรับยี้ห้อนี้จะเป็นรุ่นไหนก็แข็งๆทั้งนั้นทั้งๆที่ปรั่บไว้อ่อนสุดแล้วนะ(ยกเว้นรุ่นที่ปรั่บไฟฟ้าเพราะราคาสูงไม่เคยลอง) แต่ถ้ารับได้ในความแข็งหรือกระด้างและชอบความเร็วก็ลองดู ถ้าถามผมๆแนะนำGABนะผมว่าใช้แล้วจะชอบสำหรับการใช้งานในชีวิตประจำวัน

ส่วนตัวคิดว่าสำหรับยี้ห้อนี้จะเป็นรุ่นไหนก็แข็งๆทั้งนั้นทั้งๆที่ปรั่บไว้อ่อนสุดแล้วนะ(ยกเว้นรุ่นที่ปรั่บไฟฟ้าเพราะราคาสูงไม่เคยลอง) แต่ถ้ารับได้ในความแข็งหรือกระด้างและชอบความเร็วก็ลองดู ถ้าถามผมๆแนะนำGABนะผมว่าใช้แล้วจะชอบสำหรับการใช้งานในชีวิตประจำวัน

ขอบคุณมากครับ เดวจะลองศึกษาดูก่อนครับ

ผมใส่HEคู่หลังเวลาเข้าโค้งดึงพวงมาลัยง่ายกว่าโช้คเดิม(สกาย)แต่เวลาวิ่งปกติก็โดดไม่มากถ้าถนนเรียบ แต่เวลาเจอเนินบางทีหัวโขกหลังคารถเลยครับ55มันแล้วแต่เราแต่โดยรวมผมรับได้ครับ ขับใช้ประจำไปทำงานทุกวัน ดุสิต -ดอนเมือง ต้องระวังหัวครับถ้าใส่ตระกลูH....ทั้งหลาย

ใช้งานทุกวันผมเชียร์ GAB อีกเสียงนะ นั่งสบาย ซัดได้อยู่ครับ

โช็คแต่งซิ่งปรองหลอด แข็งครับส่วนมาก
แล้วการจะเอาของเอส13 200 มาใส่บอกได้ครับว่าเตี้ยมาก ยันจนสุดยังจะอมยางเลยครับ
ไม่เมาะเพราะไส้จะใหลออกปาก เพราะถนนบ้านเรามันเรียบเกิ้นไป
ถ้าจะใส่ให้หาตรงรุ่นจะดีกว่าครับ อย่างน้อยก็แค่กระด้างเล็กน้อย ไม่เด้งมากเกินไป
ถ้าบ้านเราผมแนะนำเป็นแค่โช็คอัพเกรดระดับ สตรีทยูส เท่านั้น พวกชุดแต่งใส่ปริงเบ้าใหญ่เหมือนของเดิม จะเหมาะสมกับการขับขี่บ้านเรามากกว่าครับ เช่นเอเป๊กม่วง หรือแก๊ป มันจะใช้สปริงเบ้าใหญ่ ขับแล้วก็ดีกว่าของเดิม กลางๆดีครับ

** ผมเคยใส่ He ครับ..ตามกระแส..วิ่งปากช่อง-กรุงเทพฯ รอบเดียว ถอดทิ้งเลย เด้งอย่างกะเกวียน..มองแต่ถนนตรงใหนมันมีหลุมวะ..หัวจะกระแทกหลังคา..Ohlinครับ จบเลย เนี๊ยน..เนียน..จนหลับใน..

ฮะๆ ชอบตัวไหน ต้องลองไปขอเค้า นั่งดู
โช้คชุดนึงหลายตังนะ ใส่ไปเดี๋ยวไม่ชอบเปลืองตังนะน้า
เหมือนผมลองใช้ของพี่ๆน้องในนี้ละ 3 ชุดแล้ว จบที่ใจ
ชอบ Teinเพราะพี่น้องเราเค้าให้มาใช้ ด้วยละ:coolly-0009:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม