• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

rb20โบ25 โบพังบ่อยมากครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HX520W
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HX520W

Register
เข้าร่วม
28 ก.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปีที่แล้วหมดไป 4 ลูกทั้งใบขาวใบดำ ขาว 2 ลูก ดำ 2ลูก ที่ใส่อยู่อีกลูกก็ควันมาอีกแล้วแกนโยกได้เลยจะต้องเปลี่ยนอีกเป็นลูกที่ 5 บูสไม่เคยเกินบาร์ 0.7-0.9 แต่ทำไมมันพังง่ายจังครับ
อยากจะรู้ว่ามันใส่โบอย่างอื่นได้ไหมครับที่ไม่ใช่โบ 25 (ใส่กับเขาเดิมนะครับ)

ถ้ากับเขาเดิมๆ (ที่เคยรู้มา และประสบการณ์นิดหน่อย) ใส่ลูกอื่นได้แต่ต้องตกแต่งทำท่อใหม่คับ

โบเสียง่าย ได้ต่อท่อเดินน้ำเลี้ยงมั้ยคับ ผมก็เสียไป 3ลูกได้แล้ว (ไม่ต่อท่อน้ำเลี้ยง) ตอนนี้ทำแล้วสบายมากเลย แซรดก็พังไม่ง่ายเท่าไม่ต่อ และต้องดูลูกดีๆคับ มะงั้นพังต่ออีกรอบ

ถ้ากับเขาเดิมๆ (ที่เคยรู้มา และประสบการณ์นิดหน่อย) ใส่ลูกอื่นได้แต่ต้องตกแต่งทำท่อใหม่คับ

โบเสียง่าย ได้ต่อท่อเดินน้ำเลี้ยงมั้ยคับ ผมก็เสียไป 3ลูกได้แล้ว (ไม่ต่อท่อน้ำเลี้ยง) ตอนนี้ทำแล้วสบายมากเลย แซรดก็พังไม่ง่ายเท่าไม่ต่อ และต้องดูลูกดีๆคับ มะงั้นพังต่ออีกรอบ
คุณพ่อๆ เลี้ยงลูกดีจังให้น้ำ ให้น้ำมัน น่ารักที่ซู๊ต

สอบถามนิดนึงคับ ..

จะเช็กได้ยังไงบ้างคับว่า ต่อท่อเดินน้ำเลี้ยงไว้ที่โบแล้วอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

สอบถามนิดนึงคับ ..

จะเช็กได้ยังไงบ้างคับว่า ต่อท่อเดินน้ำเลี้ยงไว้ที่โบแล้วอ่ะคับ

ขอบคุณคับ
*** อ้าว...ตายห่...ไม่ได้ต่อท่อน้ำเลี้ยงเหมือนกัน.....เวรแล้ว..:coolly-0023:

*** อ้าว...ตายห่...ไม่ได้ต่อท่อน้ำเลี้ยงเหมือนกัน.....เวรแล้ว..:coolly-0023:[
ไม่ต้องกลัวหรอกเพ่

มันไม่พังหรอกถ้าบูชไม่เกิน 0.9

อย่างข้างบนคับ ถ้าไม่เอาบูทมาก บูทเดิมๆ มะต้องกัวคับ แต่ใช้งานหนักๆ จะเสียง่ายกว่าเดิม...........

จะดูไงหรอ........ต้องก้มไปดูอะ ว่ามาท่อน้ำเลี้ยง จากแกนกลางโบ มั้ยวิ่งเข้าไปหลังเครื่อง คับ ......? บอกมะถูก :coolly-0007:

ต่อครบหมดแล้วครับT T

น้ำมันเครื่อง ใช้เบอรอะไรครับ ปรกติที่ผมใช้เบอร50 แล้วหลังจากซัดๆมา จอดแล้วดับเครื่องเลย หรือว่าตั้งทามเมอร์ ใว้ให้เครื่องเย็นก่อน

5w-50 ครับ
แต่ไม่มีทามเมอร์อ่าครับ

5w-50 ครับ
แต่ไม่มีทามเมอร์อ่าครับ
ก็ไม่เป็นไรคับ ไม่มีก็ได้ หลังจากที่เอารถไปวิ่งแล้วพอจอด รอสัก3-5นาทีค่อยดับเครื่อง แค่นี้ก็เหมือนมีทามเมอร์และคับ

*** อ้าว...ตายห่...ไม่ได้ต่อท่อน้ำเลี้ยงเหมือนกัน.....เวรแล้ว..:coolly-0023:[
ไม่ต้องกลัวหรอกเพ่

มันไม่พังหรอกถ้าบูชไม่เกิน 0.9
**555...เฮ้อ...ค่อยยังชั่ว..ช่วงนี้ยิ่งกรอบๆอยู่...แถมอยู่ไกลช่างอีก:coolly-0023::coolly-0023: