• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามเกี่ยวกับเสาอากาศแบบลดครึ่งเสาครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kokokykobb
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kokokykobb

Member
Register
เข้าร่วม
15 ธ.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีได้เสาอากาศแบบลดครึ่งเสามาครับแต่พอต่อแล้ว
ไม่ไม่ขึ้นอ่ะครับ ของเดิมที่ติดรถมันมีปลั๊กอยู่ 2 ปลั้ก อันแรกเป็นปลั๊กใหญ่ต่อเข้ากล่อง อีกอันเป็นปลั๊กเล็กที่มีสายไฟ 2เส้นต่อกัน

ต่อพอมาเป็นครึ่งเสาไอปลั๊กเล็กมันไม่มีที่ต่อ แต่ตัวเสามันมีสายไฟ 3 เส้นออกมาจากกล่องมาต่อกันเอง ผมก็เลยเสียบได้แค่ปลั๊กตัวใหญ่ + กับเสียบแจ๊คที่เหมือนต่อกับวิทยุ

คือสรุป ผมเสียบปลั๊ก เส้นใหญ่แล้ว เสียบสายที่เป็น เหมือนแจ็คแล้ว ตัวที่ไม่มีรูให้เสียบคือตัวปลั๊กที่มีสายไฟ 2เส้น ส่วนปลั๊กที่มีสายไฟ 3เส้นที่มากับเสาที่ต่อเข้ากล่องผมเอามาเสียบกันเอง แต่ยังใช้งานไม่ได้

คำถามคือ 1.เสาตัวนี้เสียรึเปล่าครับ หรือ
2.ต้องทำการแปลงก่อนถึงใช้งานได้
3.ถ้าผมจะต้องแปลงขอเบอร์คนที่รับแปลงด้วยครับ :coolly-0033:

รบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากครับ แต่้้ของผม เค้าไม่ได้ตัดไอตัวปลั๊กที่ติดกับ รถมาให้อะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม