• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากใส่ซันรูฟบ้างครับ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ waii
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

waii

Register
เข้าร่วม
17 ม.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่าหลังคาตัวไหนที่สามารถแปลงใส่a31ได้บ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่แบบเบ็ดเสร็จ เอาแบบราคาไม่แรงมากนะครับ เพราะเล่นตรงรุ่นเห็นจะสู้ไม่ไหว รบกวนขอคำแนะนำทีครับ:coolly-0044:

อยากทราบว่าหลังคาตัวไหนที่สามารถแปลงใส่a31ได้บ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่แบบเบ็ดเสร็จ เอาแบบราคาไม่แรงมากนะครับ เพราะเล่นตรงรุ่นเห็นจะสู้ไม่ไหว รบกวนขอคำแนะนำทีครับ:coolly-0044:

ของ A32ไงคับ แปลงใส่ได้ ราคาก็ หมื่นต้นๆ( ค่าแปลงแล้วแต่อู่คับ )

สอบถามเพิ่มเติม นิดนึงคับ .. ในเคสที่จะใส่ไม่ตรงรุ่น เค้าจะไม่ได้เปลี่ยนทั้งหลังคาใช่มั้ยคับ แต่เป็นการเจาะเฉพาะจุดที่จะใส่ รูฟ เข้าไปใช่มั้ยคับ :coolly-0043:

เพราะว่าประเด็นคือ หลังคาตัวเดิมของผมมันเป็นสนิม เคยทำมารอบนึงแล้วเมื่อ 2ปีก่อน แต่ตอนนี้เริ่มจะปู๊ดอีกแล้ว :coolly-0011:

แก้ไขล่าสุด:
ใส่ได้หลายรุ่นเลยนะ A32 R32 R33 B14 มันต่างกันตรงขนาดของกระจก(A32 ดูไฮโซดี)ส่วนราคา รุ่นที่กล่าวมาราคาไม่หนีกัน แต่ A31 ราคาสูงมากๆๆๆ(เพราะมันตรงรุ่น) ค่าทำก้อประมาณ 12,000 บาทไทย:coolly-0033::coolly-0033:

สอบถามเพิ่มเติม นิดนึงคับ .. ในเคสที่จะใส่ไม่ตรงรุ่น เค้าจะไม่ได้เปลี่ยนทั้งหลังคาใช่มั้ยคับ แต่เป็นการเจาะเฉพาะจุดที่จะใส่ รูฟ เข้าไปใช่มั้ยคับ :coolly-0043:

เพราะว่าประเด็นคือ หลังคาตัวเดิมของผมมันเป็นสนิม เคยทำมารอบนึงแล้วเมื่อ 2ปีก่อน แต่ตอนนี้เริ่มจะปู๊ดอีกแล้ว :coolly-0011:

ใช่คับ............ถ้าไม่เจาะก้อใช้วิธีเลาะตะเข็บ............แต่ถ้าตรงรุ่นเค้าใช้วธีต่อตรงเสาเลย<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]

ใส่ได้หลายรุ่นเลยนะ A32 R32 R33 B14 มันต่างกันตรงขนาดของกระจก(A32 ดูไฮโซดี)ส่วนราคา รุ่นที่กล่าวมาราคาไม่หนีกัน แต่ A31 ราคาสูงมากๆๆๆ(เพราะมันตรงรุ่น) ค่าทำก้อประมาณ 12,000 บาทไทย:coolly-0033::coolly-0033:

ใช่คับ............ถ้าไม่เจาะก้อใช้วิธีเลาะตะเข็บ............แต่ถ้าตรงรุ่นเค้าใช้วธีต่อตรงเสาเลย<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ มีอู่ที่รับทำ แนะนำบ้างไหมครับ

ตามเจ้านี้เลยครับ :coolly-0009:
** แนะนำของ A32 ครับ ผมใส่อยู่ ดูดี มีระดับ ที่สำคัญถูกดี..แต่ต้องอุดรางน้ำด้านข้างนะครับ...จะได้ดูสวย..ใต้หลังคาอ๊อพชั่นครบ...ผมใช้เลาะตะเข็บวางครับ...:coolly-0031:

** แนะนำของ A32 ครับ ผมใส่อยู่ ดูดี มีระดับ ที่สำคัญถูกดี..แต่ต้องอุดรางน้ำด้านข้างนะครับ...จะได้ดูสวย..ใต้หลังคาอ๊อพชั่นครบ...ผมใช้เลาะตะเข็บวางครับ...:coolly-0031:
คันนี้คุ้นๆพึ่งไปลองนั่งมาสวยๆครับ..อ็อฟชั่นเยอะกว่าตรงรุ่นอีก ที่บังแแดดตรงรุ่นไม่ไฟเวลาเปิด 32มีไฟเวลาเปิดเหมือนรถยุโรป แนะนำอีกเสียงให้จขกท.ถ้าจำกัดคบ ของพี่เค้าดีจิงๆๆ.. :coolly-0003:

ถ้าจะทำก็รีบๆล่ะเดี๋ยวนี้ไม่ตรงรุ่นราคาก็ฉะดุ้งโหยงแล้วนะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับผม ^^

ผมก็เล็ง a32 เอาไว้คับ สวยๆๆ มันดูใกล้เคียงสูดอะ และบนใหญ่ กระจกรูฟ ใหญ่ สวย
ว่ากันตามกันไป ผมจะใส่รุ่นนี้ครับ เปรียบเทียบล้วสอบถามมาหลายรุ่นแล้วครับ

ลองสอบถามพี่เค้าดู ติดตั้งไม่นาน รับประกันไม่ขึ้นสนิมรอยต่อระยะยาว
080-2830724

ขอเตือนรองประธาน แฝงโฆษณาธุรกิจตนเองในบอร์ดเทคนิค:coolly-0019:
เจตนาผมให้เค๊าเข้าไปดูวิธีการทำตะหากล่ะพี่
ถ้าผมจะขายจิง ๆ ผมลงราคากะเบอร์ติดต่อไปแล้ว

เจตนาผมให้เค๊าเข้าไปดูวิธีการทำตะหากล่ะพี่
ถ้าผมจะขายจิง ๆ ผมลงราคากะเบอร์ติดต่อไปแล้ว

เอ็า นี้ท่านรองขายซันรูฟหรือครับเนี่ย พึ่งจะทราบ
แซวเล่นนะครับ

เอาว่าต่างคนต่างเทคนิคครับ ศึกษากันไป ชอบแบบไหนก็ว่ากันไป แต่ถึงกับตัดเสาผมว่าอันตรายเรื่องความแข็งแรงนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม