• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เกียร์ออโต้ rb ใช้น้ำมันเบอร์อะไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ narongcer
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

narongcer

Member
Register
เข้าร่วม
30 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เกียร์ออโต้ rb25 ใช้น้ำมันเบอร์อะไรและยี่ห้ออะไรดีครับ ถ้าจะถอดกรองมาล้างต้องใช้กี่ลิตร แล้วเขาถอดกรองเกียร์ อย่างไรครับ คือจะทำเองเลยต้องศึกษาจากผู้รู้ก่อนครับ

ใช้น้ำมันเกียร์ออโต้ Dexron 3 ของยี่ห้อใหนก็ได้ที่ใว้ใจได้นะครับ ถ้าเปิดน็อตถ่ายจะใช้ประมาณ3-4 ลิตรแต่ถ้าเปิดอ่างก็ 4-5 ลิตร การถอดกรองเกียร์ออกมาล้าก็ไม่ยากครับ อย่างแรกถ้าอ่างมีน็อตถ่ายก็ถ่ายน้ำมันออกก่อน ถ้าไม่มีก็ ต้องระวังตอนถอดอ่างเกียร์ (จะให้ดีถอดตอนน้ำมันไม่ร้อนน่ะครับ) ต่อไปก็ถอดน๊อตยึดอ่างเบอร์10 รอบๆออก(เหลือใว้ตรงข้ามอย่างละตัวเอาใว้ประคองจะได้ไม่หลนครับ) ทีนี้ก็เห็นกรองแล้วน่ะครับ ก็ถอดน๊อตกรองออกมาล้างด้วยน้ำมันเบนซินให้สะอาดแล้วตามด้วยน้ำยาล้างจาน ล้างน้ำให้สะอาดอีกที เสร็จแล้วเป่าด้วยลมให้แห้ง ประกอบทุกอย่างกลับเข้าไปเหมือนเดิม(ขันน๊อตแค่ตึงมือน่ะครับระวังเกลียวรูด) อย่าลืมเปลี่ยนประเก็นอ่างด้วยน่ะครับ หลังจากนั้นก็เดิมน้ำมันเกียร์เติมไปก่อนสัก 2-3 ลิตร แล้วติดเครื่องยนต์ให้ได้อุณหภูมิ เลื่อนคันเกียร์จาก P R N D 2 1 แล้วกลับมาที P แล้ววัดระดับน้ำมันที่ตำแหน่ง HOT แล้วเติมให้พอดีครับ เป็นอันเสร็จพิธี

ใช้น้ำมันเกียร์ออโต้ Dexron 3 ของยี่ห้อใหนก็ได้ที่ใว้ใจได้นะครับ ถ้าเปิดน็อตถ่ายจะใช้ประมาณ3-4 ลิตรแต่ถ้าเปิดอ่างก็ 4-5 ลิตร การถอดกรองเกียร์ออกมาล้าก็ไม่ยากครับ อย่างแรกถ้าอ่างมีน็อตถ่ายก็ถ่ายน้ำมันออกก่อน ถ้าไม่มีก็ ต้องระวังตอนถอดอ่างเกียร์ (จะให้ดีถอดตอนน้ำมันไม่ร้อนน่ะครับ) ต่อไปก็ถอดน๊อตยึดอ่างเบอร์10 รอบๆออก(เหลือใว้ตรงข้ามอย่างละตัวเอาใว้ประคองจะได้ไม่หลนครับ) ทีนี้ก็เห็นกรองแล้วน่ะครับ ก็ถอดน๊อตกรองออกมาล้างด้วยน้ำมันเบนซินให้สะอาดแล้วตามด้วยน้ำยาล้างจาน ล้างน้ำให้สะอาดอีกที เสร็จแล้วเป่าด้วยลมให้แห้ง ประกอบทุกอย่างกลับเข้าไปเหมือนเดิม(ขันน๊อตแค่ตึงมือน่ะครับระวังเกลียวรูด) อย่าลืมเปลี่ยนประเก็นอ่างด้วยน่ะครับ หลังจากนั้นก็เดิมน้ำมันเกียร์เติมไปก่อนสัก 2-3 ลิตร แล้วติดเครื่องยนต์ให้ได้อุณหภูมิ เลื่อนคันเกียร์จาก P R N D 2 1 แล้วกลับมาที P แล้ววัดระดับน้ำมันที่ตำแหน่ง HOT แล้วเติมให้พอดีครับ เป็นอันเสร็จพิธี
ขอบคูณมากครับ บอกทุกขั้นตอนเลย แล้วจะลองทำดู ส่วนประเก็นใช้ ทรีบรอน สีดำได้ไหมครับ

ใช้ประเก็นใหม่ ไม่แนะนำให้ทากาวครับ

อยากทราบราคาประเก็นใหม่ และร้านอะไหล่ทั่วไปมีขายไหม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม