แก็สแร่งไม่ขึ้นครับ เดินเบาดับก็ดับ ช่วยทีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ mumy0660
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

mumy0660

Register
เข้าร่วม
21 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมมาดีๆๆครับปกตินะครับ พอแก็สหมด ผมเลยแวะเติมแก็ส(เต็มถังเลยพี่!!!)

หลังจากนั้นพอ start ก็จบเลยครับ ผมเลยงงครับ ผมเติมปั้มLPG ก็ไม่ผิดนิ

สาเหตุนี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับ (แก็สระบบ mixer ครับ เครื่อง RB20 BO) ผมควรเริ่มไล่ดูจากตรงไหนครับ

ผมอยู่แถวรามอินทรา พี่ๆๆพอมีร้านแก็สแนะนำบ้างป่าวครับ

ขอบคุณครับ

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ช่างเดินสายไฟระบบแก็สกับน้ำมันผสมกัน
น้ำมันหมดแก็สเต็ม รถสตาท์ไม่ติดครับ

วิธีที่ผมแก้เบี้องต้น ผมเปิดaac วาวล์แก่ๆ แล้วจูนแก็สหนาหน่อยให้ขับได้
แล้วให้ช่างทำให้ครับ

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ช่างเดินสายไฟระบบแก็สกับน้ำมันผสมกัน
น้ำมันหมดแก็สเต็ม รถสตาท์ไม่ติดครับ

วิธีที่ผมแก้เบี้องต้น ผมเปิดaac วาวล์แก่ๆ แล้วจูนแก็สหนาหน่อยให้ขับได้
แล้วให้ช่างทำให้ครับ

มันต้องงี้............น้องผ๋ม.....:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]

แต่รถผมมีน้ำมันนะครับ ผมเลือกใช้ระบบ start ด้วยน้ำมัน แล้วพอ 2500 รอบ
ก็จะเลือกไปที่แก็สแบบauto แต่หลังจากนั้นก็วอดดับเลยครับ(เร่งไม่ไปด้วย)

ขอบคุณครับ

ใชแก๊สระบบ mix หม้อต้มของยี้ห้ออะไรครับ ถ้าของสตาแก๊ส ลองหาอะไรเคาะๆโซลินอยตรงหม้อต้มดูครับ

แต่รถผมมีน้ำมันนะครับ ผมเลือกใช้ระบบ start ด้วยน้ำมัน แล้วพอ 2500 รอบ
ก็จะเลือกไปที่แก็สแบบauto แต่หลังจากนั้นก็วอดดับเลยครับ(เร่งไม่ไปด้วย)

ขอบคุณครับ

1.ดูปั้มติ๊กครับผมแรงดันน้ำมันไม่พอหรือเปล่า ผมเปลี่ยนหายไปหล่ะ
ถ้าไม่อยากมีปัญหาในการสตาทไม่ต้องสตาทน้ำมัน ให้เปลี่ยนระบบเลยครับทำได้เองพ่วงตามรูปนะครับ สายไฟเส้นเดียว

ใช้แก๊สระบบ mix หม้อต้มของยี้ห้ออะไรครับ ถ้าของสตาร์แก๊ส ลองหาอะไรเคาะๆโซลินอยตรงหม้อต้มดูครับ

คำตอบนี้ ถูกต้องที่สุดแล้ว

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนครับ เจอสาเหตุแล้วครับ หม้อต้มแก็สรั่วครับ งานเข้าเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆๆทุกๆๆคนครับ

แล้วอย่างนี้ผมจะหาซื้อแบบไหนครับยี่ห้ออะไรดีครับ แก็สแบบ mixer เครื่องยนต์ RB20 BO

หรือว่าหม้อต้มสามารถใส่กับเครื่องได้ทุกแบบครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม