• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

จอดควันขาวออก เบิ้ลเเล้วหาย j bo

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ a underbons
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

a underbons

Register
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามผู้รู้ผมเจโบเดี่ยวใส่ปลดบูสต์ของhks fcd

ถามผู้รู้ผมเจโบเดี่ยวใส่ปลดบูสต์ของhks fcdมาเดิมๆได้10ปอนด์เพิ่ม14ปอนด์เต็มที่ได้เเค่เนี่ยเหรอ เเล้วเรื่องน้ำมันมันจะพอไหมบ้างไปไหมเรกูเรเตอร์เดิม

แก้ไขล่าสุด:

ยางตีนวาว์ลมั้ง เวลาสตารท์มีควันขาวออกปะครับ

ออกเปนบางครั้ง เฉพาะเครื่องร้อนๆออกบ้างไม่ออกบ้างนึกจะออกตอนไหนก็ออก
ตอนสตาร์ไม่ออก

เช็คดูว่าน้ำมันเครื่องหายหรือไม่ครับ

ผมว่า เทอโบ เริ่มแล้วคับ

ใช่ครับอาการนี้เทอร์โบ แน่นอน ถ้าควันออกตอนเครื่องเย็นยางตีนวาวล์ครับ ถ้าออกบ้างไม่ออกบ้างตอนร้อนหรือเวลาซัด เทอร์โบลาโลกแล้วครับ

ถ้าเป็น ตอนร้อน ก็
น้ำมันเครื่องเก่า ที่
มันรั่ว จากโบเดิม
มันติดอยู่ ตามที่
ต่างๆ ช่วงไอดี
ตั้งแต่หลังลิ้นเร่ง
ทดลองถอดออกมาล้างก่อนดีมั๊ย
ไม้กลังเลยรื่อป่านนี้

ทดลองดู อาจดูยุ่ง อยากแต่ไม่อยากเย็น เพราะรักเทอรโบ ไม่น่าเป็นไรนะ
ปล. อาจขัดกับคนอื่น แต่แฝงความจริงใจนะโชค ดีครับ

เเต่เบิ้ลทิ้งก็หาย ไม่ไหลต่อ

เเต่เบิ้ลทิ้งก็หาย ไม่ไหลต่อ
ผมเคยเป็นคับ เดี๋ยวมันจะหนักขึ้นเรื่อยๆ พอเปลี่ยนโบ ดีๆสักชุดหายเลย

แต่ไม่นานก็เป็นอีก ลองดูท่อน้ำมัน เลี้ยงแกน ด้วยนะคับ บางครั้งเค้าไม่ต่อมาให้ เลยทำให้เทอโบ พังไวกว่ากำหนด

ช่ายๆต้องลองไล่ดูก่อนไปจ้างเค้าไม่มีไครเล่นเจ
อยู่ไกล้ๆกันบ้างหลอ
มันเป็นไม่ตลอดก็ไม่ต้องซีเรี๊ยส:coolly-0037:
ผมเช็กระบบแอร์ เอง
ตู้รั่ว จ้างเชื่อมเสร็จ จ้างอัดน้ำยา
วาวล์พังซำ้ไปอีกยังไม่เครียจเลย แง๊ก.. :coolly-0036:.......
ฮะๆ:coolly-0046:

ช่ายๆต้องลองไล่ดูก่อนไปจ้างเค้าไม่มีไครเล่นเจ
อยู่ไกล้ๆกันบ้างหลอ
มันเป็นไม่ตลอดก็ไม่ต้องซีเรี๊ยส:coolly-0037:
ผมเช็กระบบแอร์ เอง
ตู้รั่ว จ้างเชื่อมเสร็จ จ้างอัดน้ำยา
วาวล์พังซำ้ไปอีกยังไม่เครียจเลย แง๊ก.. :coolly-0036:.......
ฮะๆ:coolly-0046:

น้าโอ๋ คิดถึงอะ ผมไปอุดร โทรหาน้าก็ไม่ติด ว่าจะแวะไปหาซะหน่อย

น้าโอ๋ คิดถึงอะ ผมไปอุดร โทรหาน้าก็ไม่ติด ว่าจะแวะไปหาซะหน่อย

ทำบัตรอ่ะยังอ่ะ :coolly-0043:
อื่ม :coolly-0029:แล้วไครเนี๊ยะไมรณู้จักผมA311100
ยังงอยู่ น้าป้อง:coolly-0043:
ผมก็มาเช็คตอบกระทู้ ควันขาวออก เบิ้ลเเล้วหาย j bo :coolly-0022:
ฮะ ฮะ:coolly-0010:ไอ้แหม่มเห็นมะซักตาย......:coolly-0002:
:coolly-0007:

ทำบัตรอ่ะยังอ่ะ :coolly-0043:

เรียบร้อยแล้วครับ น้าป้อง

อื่ม :coolly-0029:แล้วไครเนี๊ยะไมรณู้จักผมA311100
ยังงอยู่ น้าป้อง:coolly-0043:
ผมก็มาเช็คตอบกระทู้ ควันขาวออก เบิ้ลเเล้วหาย j bo :coolly-0022:
ฮะ ฮะ:coolly-0010:ไอ้แหม่มเห็นมะซักตาย......:coolly-0002:
:coolly-0007:

ลืมบอกไปครับ ผมเก้ง a31508 อันนี้รหัสใหม่

เรียบร้อยแล้วครับ น้าป้อง

ลืมบอกไปครับ ผมเก้ง a31508 อันนี้รหัสใหม่
อ้าว น้าเก้งCef-thonVertecขาวอะนะ
อ่อ อื่มจำได้ละ
ว่างๆเจอกันครับ:coolly-0034:

ผมก็เป็นอาการนี้ด้วยครับ
เครื่อง 3s-gte ติดแก๊สด้วย
ควันขาวออกชัดๆ ที่นึกเหตุการณ์ได้
เช่น ต่อคิวด่านทางด่วนนานๆ รอบเดินเบานานๆ
ค่อยๆ ขยับ สลับเร่งเครื่อง
แล้วควันขาวมันจะออกมั่งไม่ออกมั่ง
เหมือนอั้นๆ ไว้พักนึงแล้วค่อยออกปู้ดเีดียว
แต่ตอนซัดไม่เป็น

น้ำมันเครื่องผมหาย 1,000 กม/ลิตรครับ
ก็เติมไปตามนั้น

ตั้งแต่ซื้อรถมือสองมา
เทอร์โบลูกแรกก็เป็นอาการนี้
เปลี่ยนเทอร์โบมือสองมาอีกลูก
ก็ยังเป็นอาการนี้
ทั้งๆ ที่ใบหลังยังแห้งๆ เลย
แกนก็ยังแน่น

แต่ไม่มีเวลาเปลี่ยนเทอร์โบ
นับจากที่เปลี่ยนเทอร์โบลูกที่สองมา
ก็วิ่งไปประมาณ 10,000 กมแล้ว

อาการเสียอื่นๆไม่พบครับ
มีแต่อาการควันขาวในบางจังหวะเท่านั้น
สุดท้ายขี้เกียจเปลี่ยนเทอร์โบแระ
เติมน้ำมันเครื่องไปเรื่อยก็แล้วกัน

ควันขาวออกชัดๆ ที่นึกเหตุการณ์ได้
เช่น ต่อคิวด่านทางด่วนนานๆ รอบเดินเบานานๆ
แล้วควันขาวมันจะออกมั่งไม่ออกมั่ง
เหมือนอั้นๆ ไว้พักนึงแล้วค่อยออกปู้ดเีดียว

น้ำมันเครื่องผมหาย 1,000 กม/ลิตรครับ

นับจากที่เปลี่ยนเทอร์โบลูกที่สองมา

มีแต่อาการควันขาวในบางจังหวะเท่านั้น
สุดท้ายขี้เกียจเปลี่ยนเทอร์โบแระ
เติมน้ำมันเครื่องไปเรื่อยก็แล้วกัน

อาจจะเป็นที่ ยางตีนวาวล์ ก็เป็นได้นะคับ

ผมก็เป็นอยู่คับ...ตกลงยางตีนวาวล์ใช่ไหมคับ..เข้าอู่ไหนก็บอกแต่ให้เปลี่ยนเครื่อง..

ผมก็เป็นอยู่คับ...ตกลงยางตีนวาวล์ใช่ไหมคับ..เข้าอู่ไหนก็บอกแต่ให้เปลี่ยนเครื่อง..

พอมีใครรู้มั้ยครับว่ายางตีนวาล์วฝั่งไอดี
และฝั่งไอเสีย เวลาเสื่อมมันจะแสดงอาการต่างกันมั้ยครับ

ผมก็เคยคิดจะเปลี่ยนยางตีนวาล์วครับ
แต่เครื่อง 3s-gte มันจะยุ่งยากมาก เพราะเป็นสูบเอียง
ถึงขั้นว่าถ้าประกอบฝาสูบกลับไปแล้ว (ใน corona)
อะไรอะไรมันจะไม่เหมือนเดิม
ช่างเค้าก็กลัวเหมือนกันครับ
สายไฟก็เก่า ห้องเครื่องก็แคบด้วย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม