• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

>>> ไฟหน้าออโต้ ไม่ติดอะครับ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จำได้ว่า เคยมีกระทู้ถามแล้ว แต่ผมหาไม่เจอซักที หน้าสิบสี่ยังไม่เจอ

คือผมเปลี่ยนกล่องไฟหน้าออโต้ที่คิดว่าเสีย มาแล้ว ก็ยังไม่หายครับ

อาการเวลาเข้าที่มืด ติดแต่ไฟหรี่ครับ ไฟหน้าไม่ติด

มีตัวอื่นให้เปลี่ยนหรือเช็คหรือเปล่าครับ?

ลองเช็คเซ็นเซอร์บนคอลโซลข้างขวาดูอีกจุดหนึ่งคับ ต้น

หลอดขาดป่าวพี่ต้น

ลองเช็คเซ็นเซอร์บนคอลโซลข้างขวาดูอีกจุดหนึ่งคับ ต้น

ขอบคุณครับพี่เก่ง
หลอดขาดป่าวพี่ต้น

คงไม่ใช่อะจ๊อด เวลาเปิดไฟหน้าปกติก้ติด แต่เวลาเปิดเป็นออโต้ไม่ติดแค่นั้นเองครับ

ถ้าเป็นเพราะกล่องคุมที่ซื้อพี่ไปเอามาเปลี่ยนได้นะครับ ที่ให้ไปเป็นแต่ของเก่าญี่ปุ่นไม่รู้ว่าใช้ได้หรือป่ะไม่ได้ทดรองเพราะรถพี่ 12v ไม่มีระบบไฟหน้าออโต้ครับ

ถ้าเป็นเพราะกล่องคุมที่ซื้อพี่ไปเอามาเปลี่ยนได้นะครับ ที่ให้ไปเป็นแต่ของเก่าญี่ปุ่นไม่รู้ว่าใช้ได้หรือป่ะไม่ได้ทดรองเพราะรถพี่ 12v ไม่มีระบบไฟหน้าออโต้ครับ
ชอบใจจัง..อ่านแล้วดูจริงใจ..ดี

น่าจะไม่เกี่ยวนะครับป๋า เพราะตอนที่จะหยิบกล่องมาใส่ที่รถต้น

ปรากฏว่า กล่องไม่มีครับ พอใส่กล่องป๋าแล้วมันยังไม่หาย

เดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยนเซนเซอร์ดูก่อนครับ ขอบคุณมากคร๊าบ