• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอรบกวนสอบถาม 2 เรื่องครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ everytime
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

everytime

Register
เข้าร่วม
23 พ.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เรื่องแรก ผ้าเบรคของskylineใช้ของอะไรดีครับ เหมือนเคยได้ยินว่าใช้ของ vigo ได้ แล้วถ้าใช้ได้มันคือด้านหน้าหรือด้านหลังครับ ถ้าใช้ด้านหน้าแล้วด้านหลังใช้ของอะไรครับ ขอบคุณครับ

เรื่องที่2 เห็น a31 บางคัน ใส่เบาะหลังของ r32 GTR ไม่ทราบว่าใส่ได้เลยมั้ยครับหรือต้องแปลงเย๊อะมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ช่วยอัฟ ให้ครับ ให้รุ่นพี่ๆๆตอบ

เท่าที่เคยฟังมานะครับ..ใส่ได้ครับ..แต่หน้าสัมผัสมันจะกินไม่เต็มจานครับ
ผมว่าก็ใส่ของ r32 ตรงรุ่นแหละดีแล้วครับ....ราคาก็ไม่หนีกันมากครับ

ด้านหน้าใส่ได้แต่ก็ตามที่พี่ด้านบนบอกไว้อ่ะครับ แต่ด้านหลัง วีโก้ มันเป็น ดรัมเบรคครับ ส่วนเรื่องเบาะไม่รู้ครับ

ใช้ตรงรุ่นดีกว่าคับราคาไม่เท่ารัยหรอกใน web ก็มี ระบบเบรกรถแรงๆๆเบรกไม่อยู่หน้ากัวนะพี่น้อง..

1. เรื่องผ้าเบรค ใช้ตรงรุ่นดีกว่าครับ ราคาถูกๆ ก็มีเช่น ร๊อคบลู มีทั้งหน้าหลังเลือกเอา ขับปกติธรรมดาอยู่เหลือๆ เว้นพวกขาซิ่งกดหนักๆ แบบนี้คงต้องใช้เกรดดีกว่า ราคาก็สูงตามเกรดครับ
2. เรื่องเบาะ แปลงจุดยึดนิดหน่อยก็ใส่ได้ครับ แต่ปัญหาคือด้านข้างทั้ง 2 ฝั่งมันจะไม่เต็มเพราะความยาวของตัวเบาะจะสั้นกว่า A31 ครับ ข้อดีกว่าก็คือคนนั่งหลังได้นั่งอยู่ในหลุมกระชับตัวดีครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกท่านครับ

ขออีกนิดครับ เบาะที่ว่าแปลงหมายถึงเจาะตัวถังด้วยรึป่าวครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม