• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องเบรคหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311308
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311308

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ซื้อเบรคหน้าs14และหลังr32มาใส่
ใส่แล้วเบรคต่ำมากแต่อยู่นะ แต่พอ ย้ำ สองทีอยู่เลย มีสาเหตุจากอะไรบ้างครับ
หม้อลมแบบชั้นครึ่งตัวรถ12vครับ
รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
ต้องเปลี่ยนหม้อลมไหม
บอกอีกนืดครับเดิมปั้มเดิมไม่เป้นอะไรเลยพอเปลี่ยนถึงเป็น

แก้ไขล่าสุด:

ถ้าเช็คปั้มแล้วไม่รั่ว ต้องลองไล่ลมเบรกใหม่ครับ

หม้อลมเช็คได้โดยการ ก่อนสตาร์ทเครื่องให้เหยียบเบรคย้ำๆๆจบแข็งและเหยียบค้างไว้ แล้วจึงสตาร์ทเครื่องขาเบรคจะนิ่มลงไป นั้นแปลว่าหม้อลมไม่ได้เสียคับ ถ้าเบรคหายๆๆต้องย้ำหลายที่ลองเช็คตามข้อต่อต่างมีการรั่วหรือป่าว แล้วก็ค่อยมาไล่ลมของปั๊มเบรคของแต่ละล้อคับ ส่วนอาการปั๊มเบรคซีลพัง ตัวบนสังเกตุสีน้ำมันคับ สีดำมีตะกอนดำในถ้วยน้ำมันเบรค ซีลเริ่มจะพังแล้ว ถ้าปั๊มล่างจะรั่วออกจากรอบบลูกสูบปั๊มคับอาจไปโดยล้อสีลอกได้...:coolly-0022:

ถ้ามมันไม่มีอะไรรั่วเลยมีสาเหตุอื่นอีกไหมครับ

ผมว่าลองเปลี่ยน ลูกยางชุดซ่อมแม่ปั๊มบนก่อนก็ได้นะครับ เพราะผมก็เคยเป็นเปลี่ยนแล้วหายเลย

ถ้าไม่รั่วก็ลองไล่ลมดูใหม่ครับ
ตามพี่เค้าเลยคับระบบไฮโดรลิกค์ต้องมีเฉพาะน้ำมันเท่านั้น ถ้ามีลมจะทำให้วูปๆหายไปต้องคอยย้ำๆไว้ถึงจะเบรคอยู่ เพราะอากาศอัดยุบตัวได้ต่างจากน้ำที่คงที่คับ

ตามพี่เค้าเลยคับระบบไฮโดรลิกค์ต้องมีเฉพาะน้ำมันเท่านั้น ถ้ามีลมจะทำให้วูปๆหายไปต้องคอยย้ำๆไว้ถึงจะเบรคอยู่ เพราะอากาศอัดยุบตัวได้ต่างจากน้ำที่คงที่คับ
เปลี่ยนแล้วครับ
ใส่น้ำมันหมดไปเกือบลิตรแล้วด้วย
ยังงงอยู่เดี๋ยวลองอีกทีครับ

เปลี่ยนแล้วครับ
ใส่น้ำมันหมดไปเกือบลิตรแล้วด้วย
ยังงงอยู่เดี๋ยวลองอีกทีครับ
ผมเคยเจอครั้งหนึ่ง แต่เป็นรุ่นอื่นคับน้ำมันเข้าไปในหม้อลมแล้วเข้าไปในเครื่อง...เช็คหมดทุกจุดตามที่บอกแล้วข้างต้นแล้วไม่เจอ ลองถอดสายลมจากเครื่องดูมีน้ำมันเบรก เลยเปลี่ยนทั้งลูกเลยแต่..งง..เหมือนกันมันรั่วเข้าไปได้ไง....

ผมเคยเจอครั้งหนึ่ง แต่เป็นรุ่นอื่นคับน้ำมันเข้าไปในหม้อลมแล้วเข้าไปในเครื่อง...เช็คหมดทุกจุดตามที่บอกแล้วข้างต้นแล้วไม่เจอ ลองถอดสายลมจากเครื่องดูมีน้ำมันเบรก เลยเปลี่ยนทั้งลูกเลยแต่..งง..เหมือนกันมันรั่วเข้าไปได้ไง....
เดียวจะลองดูครับขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม