• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

โคม 24 V ใส่ไฟซีนอนได้ไหมครับผม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ leocan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

leocan

Member
Register
เข้าร่วม
29 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าใส่ได้นี่ใช้หลอด H 1 ใช่ไหมครับผม มันต้องแปลงอะไรไหมครับเห็นที่ล็อคมันแปลกๆอะครับ เป็นโคม 24 V ญี่ปุ่นนะครับ ผมแนบรูปมาให้ดูด้วยนะครับผม

ไฟล์แนบ

30.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 108
แก้ไขล่าสุด:

ใส่ได้ครับ ใช่หลอดH1แปลงขานิดหน่อยครับ แต่ควรเพิ่มลีเลย์ไฟด้วยก็ดีครับเพราะรถเก่าแล้ว ไม่งั้นไฟจะตกบ่อยครับ

ใส่ได้ครับ ใช่หลอดH1แปลงขานิดหน่อยครับ แต่ควรเพิ่มลีเลย์ไฟด้วยก็ดีครับเพราะรถเก่าแล้ว ไม่งั้นไฟจะตกบ่อยครับ

ขอบคุณมากครับผม คือใช้ฐานเดิมมาแปลงใช่ไหมครับ

ใส่ได้ครับ ใส่แต่หลอดเข้าไป ผมติดด้วยกาวซิลิโคนครับ รอให้แห้งก่อนนะค่อยประกอบ

ไอฐานดำๆผมเอาออก

ลองศึกษาก่อนนะคับเรื่องค่าKของไฟซีนอลอ่ะ ค่ายิ่งมากไม่ได้แปลว่าสว่างนะคับเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน....ฝนตกขับรถมองไม่เห็นทางเลย

ลองศึกษาก่อนนะคับเรื่องค่าKของไฟซีนอลอ่ะ ค่ายิ่งมากไม่ได้แปลว่าสว่างนะคับเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน....ฝนตกขับรถมองไม่เห็นทางเลย
**ถ้าโคมเมกา...ควรใส่กี่ Kดีครับ..

แปลงอย่างนี้ครับ แต่จะเสียฐานตัวนี้ไปเลยกลับมาใส่หลอดเดิมไม่ได้

ไฟล์แนบ

40.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 140
ถ้าไม่แปลงฐานเดิมได้มั๊ยครับ มีใครทำเป็นฐานสำเร็จรูปหรือเปล่า

ถ้าไม่แปลงฐานเดิมได้มั๊ยครับ มีใครทำเป็นฐานสำเร็จรูปหรือเปล่า

ได้ครับใส่หลอดเข้าไปเลยแล้วเอาซิลิโคลนยิงอัด นี่แหละปัญหาผมเลยไม่ใส่ซีนอล ใช้เปลี่ยนหลอดเพิ่มกำลังวัต เอา เพราะใส่ยังไงโคม 24v ก็สู้โคมเหลียมไม่ได้ :coolly-0015:

ได้ครับใส่หลอดเข้าไปเลยแล้วเอาซิลิโคลนยิงอัด นี่แหละปัญหาผมเลยไม่ใส่ซีนอล ใช้เปลี่ยนหลอดเพิ่มกำลังวัต เอา เพราะใส่ยังไงโคม 24v ก็สู้โคมเหลียมไม่ได้ :coolly-0015:

ตกลงโคม 24 นี่สู้โคมเหลี่ยมไม่ได้จริงๆใช่ไหมครับผม

ผมใส่หลอเพิ่มวัตต์ แล้วหาชุดรีเลย์แต่งที่มาเป็นชุดจากยุ่นช่วยได้เยอะ

สอบถามนิดนึงคับ .. ที่บอกว่า เปลี่ยนหลอดเพิ่มกำลังวัต หมายถึง หลอตไฟจะเป็นแบบเดิมแต่เพิ่มกำลังวัต เพื่อให้ไฟมันสว่างขึ้นใช่ ฤ เปล่าคับ .. แล้วถ้าไปหาซื้อตามร้าน ต้องบอกเค้าว่ายังไงคับ ต้องเป็นของ nissan เลยหรือว่ายังไงคับ สามารถเปลี่ยนหลอดทั้ง 3 ตัวเลยได้มั้ยคับ (ไฟธรรมดา ไฟสูง ไฟตัดหมอก) ชี้แนะด้วยคับ :coolly-0001:

สอบถามนิดนึงคับ .. ที่บอกว่า เปลี่ยนหลอดเพิ่มกำลังวัต หมายถึง หลอตไฟจะเป็นแบบเดิมแต่เพิ่มกำลังวัต เพื่อให้ไฟมันสว่างขึ้นใช่ ฤ เปล่าคับ .. แล้วถ้าไปหาซื้อตามร้าน ต้องบอกเค้าว่ายังไงคับ ต้องเป็นของ nissan เลยหรือว่ายังไงคับ สามารถเปลี่ยนหลอดทั้ง 3 ตัวเลยได้มั้ยคับ (ไฟธรรมดา ไฟสูง ไฟตัดหมอก) ชี้แนะด้วยคับ :coolly-0001:

ใช่ครับหลอดเป็นแบบเดิม
ยกตัวอย่างหลอดไฟหน้าธรรมดานะครับ เป็นหลอดแบบ H1 กำลังวัตท์จากโรงงาน อยู่ที่ 12v55W ผมไปซื้อหลอดเพิ่มกำลังวัตท์ ของ RAYBRIG เพิ่มมาเป็น12v95W
ค่า K 5000K ออกขาว

ส่วนหลอดตัวอื่นจำไม่ได้ว่าตัดหมอกมันHB หรือ HB4 ไฟสูงน่าจะเหมือนไฟธรรมดานะ

หลอดที่ผมใส่ราคาไกล้ซีนอลเลยนะครับแต่ไม่ค่อยชอบซีนอลสายเยอะรกพื้นที่
แต่ยี่ห้ออื่นถูกๆก็มี ราคามีตั้งแต่ 400-3000กว่าๆ ราคาอันนี้ยี่ห้อของยุ่นนะครับ:coolly-0041:

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม