• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

จำเป็นมั๊ยกับวิธีใส่วาล์วน้ำ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311193
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311193

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เอาเป็นความรู้อ่ะครับ พอดีไปอ่าน manual เครื่อง
เจอเรื่องวาล์วน้ำ เห็นเค้าบอกว่าให้หันด้าน
jiggle valve ขึ้นบน จึงอยากรู้ว่าจำเป็นมั๊ย

ไฟล์แนบ

5.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 117

เอาเป็นความรู้อ่ะครับ พอดีไปอ่าน manual เครื่อง
เจอเรื่องวาล์วน้ำ เห็นเค้าบอกว่าให้หันด้าน
jiggle valve ขึ้นบน จึงอยากรู้ว่าจำเป็นมั๊ย
วาล์วน้ำจะเปิด เคลื่อนที่ไปทางที่เป็นสปริง เมื่ออุณหภูมิ ถึงกำหนด ดูได้จากตัวเลขบนบ่าวาล์ว และทางที่เป็นสปริงจะอยู่ด้านในเครื่องคับ
ถูกหรือปล่าวไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบอีกที่คับ:coolly-0023:

จำเป็นต้องใส่ตามที่คู่มือซ่อมกำหนดใว้ครับ

เหตุที่ต้องใส่วาล์วน้ำให้ถูกตำแหน่งตามรูปนั้นเพราะว่า
เวลาไล่ลมน้ำในระบบฟองอากาศจะลอยขึ้นที่สูงเสมอ
ถ้าเราใส่วาล์วน้ำโดยหันด้าน jiggle valve ลงด้านล่าง
ฟองอากาศมันก็ลอยขึ้นข้างบนและออกไม่ได้เราก็จะ
ไล่ลมในระบบได้ไม่หมดครับ ผมก็ใส่วาล์วน้ำไม่ถูกเหมือนกัน
แต่พี่นุได้แก้ไขให้และบอกถึงสาเหตุดังกล่าวครับ

ได้ความรู้ใหม่ ขอบคุณคร้าบบบ

อุ้ย ตอนใส่ไม่ได้สังเกตุด้วย ซวยเป็ด

มัวแต่ระแวง เรื่องใส่ประเก็น แมร่งรั่วตลอด เซ้งมาก ทำอยู่ตั้ง 2 วัน

แหล่ม อัพมาให้ได้ทราบกันอย่างทั่วถึง :coolly-0001:

อัพไว้เป็นความรู้ต่อไป

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม