• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

จะเปลี่ยนนวมหน้าใหม่ เปลี่ยนเองยากไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Active member
Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะเปลี่ยนนวมหน้าใหม่ เปลี่ยนเองยากไหมครับ

ถ้ายากแนะนำให้หน่อยคัรบ ทำที่ไหนดี

ขอเนียนๆนะครับ จะใส่ C33

แถวบางกะปิครับ หรือที่อื่นก็ได้ ขอเนียนๆ

ค่าแรงประมาณเท่าไหร่ นานไหม

ถ้ายากแนะนำให้หน่อยคัรบ ทำที่ไหนดี

แถวบางกะปิครับ หรือที่อื่นก็ได้ ขอเนียนๆ

ตอบ ถ้าไม่เคยเปลี่ยนเคยรื้อก็จะบอกว่ายาก แต่ถ้าเคยเปลี่ยนเคยรื้อมาแล้วคงไม่ยากหรอกครับ ที่ตอบแบบนี้เพราะจุดยึดมันมีหลายจุด และเวลารื้อไม่ใช่รื้อเฉพาะคอนโซลนวมหน้าโดยตรง ต้องรื้อส่วนประกอบอื่นๆ ออกก่อน แต่ส่วนใหญ่ทั้งหมดใช้ไขควงปากแฉกตัวเดียว

ที่อื่นไม่รู้ว่างานเนียนหรือเปล่า แต่ที่งานเนียนราคาแรง (บางคนว่า แต่บางคนก็ว่าราคาไม่แรงเพราะรื้อเยอะใช้เวลาทำเป็นวัน) 083-179-5334 อยู่แถวนนทบุรี ที่บอกลักษณะนี้เพราะว่าเคยมีน้องๆในชมรมไปเปลี่ยนร้านภายในทั่วไปราคาถูกก็จริง แต่เวลารื้อของแตกหักเสียหายเช่น เสา A แตก แล้วช่างก็บอกว่าเสามันกรอบหมดแล้วรื้ออย่างไรก็แตกไม่ชดใช้ให้ด้วย ก็แม่มรื้อไม่เป็นงัดไม่ถูกจุดแบบนี้กรอบหรือไม่กรอบก็แตกอยู่แล้ว สุดท้ายไปเสียเงินซื้อเสา A ใหม่อีกคู่ สรุปแพงกว่าไปเปลี่ยนกับช่างที่ชำนาญ A 31 โดยเฉพาะซะอีก

ค่าแรงคงต้องโทรไปสอบถามถ้าสนใน เวลารื้อ ถอด ประกอบใหม่ ต้องมี 1 วันเต็มครับ

พอพูดถึงเรื่องนี้ ขอเล่าให้ฟังหน่อยมีน้องในชมรมอยากจะเปลี่ยนคอนโซนนวมเปล่าเอง แต่เห็นว่าค่าแรงเปลี่ยนแพง เลยมาขอให้ช่วยเปลี่ยนให้ แต่บังเอิญผมไม่รับเปลี่ยนอยู่แล้ว (ขี้เกียจทำ) แต่ก็เห็นใจน้องเค๊าเลยแนะนำว่าให้เปลี่ยนเองเดี๋ยวชี้วิธีการถอด รวมทั้งจุดยึดต่างๆ ให้แต่ต้องทำเองนะ พอตกลงเรียบร้อย นำรถมาที่บ้านเราตอน 9 โมง เราก็อธิบายวิธีรื้อตลอดจนจุดยึดต่างๆ แล้วนั่งดูน้องเค๊าทำ แค่รื้อหมดเวลาไปล่วงบ่ายสองกว่าเกือบสาม (กำลังยังดีอยู่) พอประกอบกลับไปเรื่อยๆ เริ่มเย็นซ้ำยังเหลืออีกเยอะ เริ่มมืดชักเริ่มหมดแรง สุดท้ายประกอบกลับได้แค่คอนโซลนวมหน้า ส่วนอื่นๆ ยังไม่ได้ประกอบ ต้องใส่เบาะขับกลับบ้านไปก่อน วันรุ่งขึ้นนั่งประกอบเองที่บ้านไม่ถูก ต้องมาหาอีกวันเสร็จ แต่ไม่เรียบร้อย..สุดท้ายบอกเอาแค่นี้พอแล้ว..555

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากครับ ป๋าลอง

ถ้าจะยากเหมือนกันแหะ เป็นวันเลย

ของผมเปลี่ยนนวมหน้าแต่เป็นของเดิมนะ..ใช้เวลา 1 วันเต็มครับ ดูช่างทำผมว่ายากนะ(ส่วนตัวผมเองนะ) ค่าแรงก็ 800 บาท แต่มาเจอค่าไวริ่งสายไฟอีก 300...แต่งานยังไม่ค่อยประทับใจเท่าไร