หม้อต้มอะไรดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ notepyo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

notepyo

Member
Register
เข้าร่วม
20 ม.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง 1 เจโบ ควรใช้หม้อต้มอะไรดีครับ ตอนนี้ผมใช้ หม้อต้ม tomasetto หลังทองอยู่ครับ เห็นช่างบอกว่าหม้อต้ม tomasetto ไม่เหมาะกับเครื่อง 1เจโบ ช่างเขาบอกให้เปลี่ยนเป็น หม้อต้ม kme gold รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าควรเปลี่ยนเป็น หม้อต้ม kme gold ดีไหมครับ

ใช้ยี่ห้อ Meji ครับ ดีกว่า+ถูกกว่า+สวยงามกว่าหม้อทอง แต่จริงๆแล้วถ้าเป็น1Jโบเดิมๆหม้อหลังทองที่ใช้อยู่ก็พอแล้วน่ะครับ มันอยู่ที่การจูนมากกว่าช่างส่วนใหญ่ที่ไม่เคยทำเครื่องเทอร์โบหรือทำน้อยมักจะจูนไม่ได้ดี เลยอ้างว่าหม้อต้มจ่ายแก๊สไม่พอ

ใช้ยี่ห้อ Meji ครับ ดีกว่า+ถูกกว่า+สวยงามกว่าหม้อทอง แต่จริงๆแล้วถ้าเป็น1Jโบเดิมๆหม้อหลังทองที่ใช้อยู่ก็พอแล้วน่ะครับ มันอยู่ที่การจูนมากกว่าช่างส่วนใหญ่ที่ไม่เคยทำเครื่องเทอร์โบหรือทำน้อยมักจะจูนไม่ได้ดี เลยอ้างว่าหม้อต้มจ่ายแก๊สไม่พอ
ถ้าเกิดผมเพิ่มบูสก็ต้องเปลี่ยนหม้อต้มใช่ไหมครับ ตอนนี้บูสผมอยู่ที่0.8 เวลาเกียร์3-4 รอบเครื่องประมาณ6พัน ก็จะสะดุดนิดๆครับ ต้องไปจูนใหม่หรือป่าวครับ

เพิ่มบูสท์ได้ไม่เกิน 1 บาร์ครับ อาการที่สดุดที่รอบ6000กวาๆ เกิดได้จากหลายสาเหตุครับ

เพิ่มบูสท์ได้ไม่เกิน 1 บาร์ครับ อาการที่สดุดที่รอบ6000กวาๆ เกิดได้จากหลายสาเหตุครับ
ขอบคุณมากครับ ถ้าผมให้พี่เช็คให้หน่อยได้ไหมครับ และจะให้จูนให้ด้วยครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

ชุดหัวฉีดยี่ห้ออะไรครับ?

ค่าจูนด้วยวายแบนด์ 1,000.-บาท

ชุดหัวฉีดยี่ห้ออะไรครับ?

ค่าจูนด้วยวายแบนด์ 1,000.-บาท

หัวฉีด BSM ครับ ผมซื้อโปรแกรมจูนมาแล้วแต่ผม ไม่เก่งเรื่องการจูนครับ แล้วพี่อยู่แถวไหนเหรอครับ และผมเข้าไปจูนได้วันไหนบ้างครับ

อยู่ที่ซ.สุขุมวิท62แยก8 ดูแผนที่ได้ที่หน้าแรกครับ เปิดจันทร์-เสาร์ แต่ต้องโทรนัดกันล่วงหน้าน่ะครับ ที่เบอร์.08-1821-1047

อยู่ที่ซ.สุขุมวิท62แยก8 ดูแผนที่ได้ที่หน้าแรกครับ เปิดจันทร์-เสาร์ แต่ต้องโทรนัดกันล่วงหน้าน่ะครับ ที่เบอร์.08-1821-1047
ขอบคุณมากครับ อยู่ซอยเดี๋ยวกันด้วย 555 เดี๋ยววันจันทร์ ตอนบ่ายๆเจอกันครับ

กว่า 2ชม.เสร็จเรียบร้อยไปอีกคัน อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม