• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ถามเรื่องอแดปเตอร์รองโช๊คนิดนึงครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเพิ่งได้ super street s13 คู่หลังมาครับ
ผมจะใส่เลยก็กลัวมันเตี้ยครับ เลยอยากถามคนที่ใส่อยู่ หรือเคยใส่
ว่าถ้าปรับสูงสุด แล้วมันจะมีความสูงประมาณไหน ถ้ารองอแดปเตอร์จะรองขนาดไหนดี
ผมใส่ล้อ 17 ยาง 235/45 ครับ
ขอบคุณครับ

1.5นิ้วคับแต่ต้องดันสปริงขึ้นอีกคับ หาโช๊คR32มาใส่พอดีแป๊ะๆๆจะดีกว่าคับ

ของผมใส่ 1นิ้ว กับโช๊คหลัง juran นะคับ ก็สูงจากยาง 45 มาสักไม่เกิน 2นิ้วนะคับผม

1.5นิ้วคับแต่ต้องดันสปริงขึ้นอีกคับ หาโช๊คR32มาใส่พอดีแป๊ะๆๆจะดีกว่าคับ

ดันสปริงขึ้นหมายความว่างัยครับ...ใช่ปรับเกลียวให้สูงสุดรึป่าวครับ

ผมเพิ่งได้ super street s13 คู่หลังมาครับ
ผมจะใส่เลยก็กลัวมันเตี้ยครับ เลยอยากถามคนที่ใส่อยู่ หรือเคยใส่
ว่าถ้าปรับสูงสุด แล้วมันจะมีความสูงประมาณไหน ถ้ารองอแดปเตอร์จะรองขนาดไหนดี
ผมใส่ล้อ 17 ยาง 235/45 ครับ
ขอบคุณครับ

ผมรอง <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:smarttags" /><st1:metricconverter w:st="on" ProductID="1 นิ้ว">1 นิ้ว</st1:metricconverter> ล้อ 18 ยาง 245/45 คับ ขยับโช็คสูงขึ้น 18 ฟันเฟืองอะ ความสูงตามลายเซ็นต์:coolly-0015::coolly-0015:

ดันสปริงขึ้นหมายความว่างัยครับ...ใช่ปรับเกลียวให้สูงสุดรึป่าวครับ
ใช่คับแต่ปรับประมาณ1นิ้ววัดด้านล่างเกลียวถึงตัวล็อคคับ ความสูงวัดจากขอบล้อถึงซุ้มประมาณ22-23นิ้ว ปรับเกลียวมากไปค่า K ของสปิงจะแข็งมากคับ

ใครใช้ super steet s13 บ้างครับ จะถามว่ามันรองอแดปเตอร์ได้มั้ยครับ
เพราะมันมีนูน ๆ ขึ้นมาอะครับ มันจะเข้ารูได้มั้ยอะครับ

ไฟล์แนบ

104.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 54
    62.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 53
ใครใช้ super steet s13 บ้างครับ จะถามว่ามันรองอแดปเตอร์ได้มั้ยครับ
เพราะมันมีนูน ๆ ขึ้นมาอะครับ มันจะเข้ารูได้มั้ยอะครับ
อัพหน่ยครับ....อยากรู้คับ
จะได้ใส่คับผม

เข้าได้คับ..เพราะส่วนมากเค้าทำรูในให้โตพอสมควร แต่ไม่เกินโอริงวงนอกเดี๋ยวน้ำเข้ารถ
และถ้ารูในโตไม่พอก็กลึงออกได้เลยให้เข้ากับโช๊คอ่ะคร้าบ