ถามเรื่องยาง Dunlop Direzza Dz 101 หน่อยพี่น้อง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31499
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31499

DOE.(รักคนอ่าน..555)
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีมีคนจะขายยาง 235-45-17 Dunlop Direzza Dz 101
ผลิตปลายปี 06 แต่ใส่วิ่งจิง กลางปี 07 ในราคา 1 คู่ 5,500 บาท เพื่อน ๆ ว่าถูก แพงไปหรืออย่างไร ขอถามดังนี้เด้อ...พี่น้อง

Dunlop Direzza Dz 101
1.สมรรถณะเป็นเยี่ยงไร
2.คุณสมบัติเด่นอย่างไร
3.ข้อเสีย
4.มียาง % Japan ปีใหม่ อื่นๆ แนะนำไหมในราคาไม่เกิน 5,000 บาท
5.จะเหมาะกะการขับขี่ของผมไหมครับ...ดังนี้

จะเอามาใส่ล้อหลัง หน้ากว้าง 8.5 นิ้ว
ส่วนใหญ่วิ่งกลางวัน ถนนร้อน..

ขับทางไกลประมาณ 3เดือน/ครั้ง (ตจว.) ที่ความเร็ว120-170 km/h.

ทางใกล้ ในเมือง วันละ 40-80 กิโลเมตร/วัน วิ่งอาทิตย์ละ 3-4 วัน ซัดบางเป็นบางที ที่ความเร็วประมาณ 100-120 km/h.

สุดท้าย..หน้าฝนต้องลุยน้ำท่วมด้วยเพราะแถวบ้านน้ำท่วมบ่อย ถนนลื่น...

ปล.จะเอามาวิ่งคู่กะยางหน้า 215-45-17 Dunlop Le mans Lm702 ใส่ล้อหน้ากว้าง7.5 นิ้ว

ขอบคุณพี่น้องล่วงหน้ามาก ๆ เด้อครับ.......... :byebye: :byebye:
...มีรูปมาให้ดูลายยางด้วย...

ไฟล์แนบ

28.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 2,292

ไม่ซื้อผมซื้อได้มะ

อยากมายั่วเอง.....:biggrin:

เหอ เหอ...............

ทำยังกะซื้อยางใหม่เลยนะเนี่ย 555

ผมก็ใส่อยู่คับแต่เป็นขอบ16 225/50r16 ทั้ง 4 เส้น
ใส่มาประมาณ1ปี กว่าแล้ว เป็นยางติดแม็กสกายมาคับ
เท่าที่ใช้ดูในสเป็กของผมกับล้อ 16 ก็โอเคนะคับ
เงียบ...ไม่สะท้าน...หรือดังมากนัก(เพราะท่อผมดังกว่า)
การรีดน้ำของหน้ายางอยู่ในเกณฑ์ดี วิ่งถนนเปียกหรือมีน้ำขังไม่มีอาการแถหรือปัด
ใช้ความเร็วสูงๆและเข้าโค้งยังเกาะถนนดีอยู่
วิ่ง ตจว. ไม่มีปัญหาคับผมไปกลับ อุบล-กทม. 4 เที่ยวแล้วไม่เป็นไร
ไหนจะไปแรดแถวๆสนามขอนแก่นเกือบทุกเดือนก็โอเคคับ

สรุปสำหรับผมโอเคนะคับ...

ก็ใช้อยู่ครับ ก็ไม่ปัญหา แต่ไม่เงียบเท่ากับSPORT MAXX ตัวนี้จะเงียบกว่าDirezza แต่ราคาสูงกว่า
ผมซื้อของใหม่ 235/45/17 ยางปี 07
เส้นละ 3800.-

ประสบการณ์ครับ

702 นิ่มกว่า เบรกอยู่ดีกว่า แต่โครงสร้างไม่ค่อยเหมาะกับถนนบ้านเรา ถ้าเลี้ยวซ้าย ขวา แล้วคืนพวงมาลัย อาจมีอาการดึงไม่กลับ เคยถามทางดัลลอปประเทศไทย บอกว่า ยางเส้นนี้ ออกแบบมาสำหรับถนนที่ผิวเรียบไม่โค้ง ซึ่งบ้านเราส่วนใหญ่จะโค้งเต่านิดๆ ตอนนั้นดัลลอปซื้อคืนไปที่ราคา 90%

ไดเรนซ่า เคยใช้ แทน 702 ที่เอาออกไป ยางมีเสียงดังเล็กน้อย อาการเบรก จะดื้อกว่า เหมือนว่ายางไม่ค่อยเกาะ เท่าไร

ปัจจุบันใช้ maxis ครับ ถือว่า ok เลย ยางไม่แข็งด้วย
ตอนนี้มี 18 นิ้ว 235 สภาพใหม่กริ้บๆ อีก 1 คู่ครับ ปี 07 (แอบลงขาย)

อันนี้เป็นประสบการณ์ที่เคยใช้นะครับ อาจไม่ตรงกับเพื่อนๆ เพราะผมใช้ไดเรนซ่าตอนออกใหม่เดือนแรก

:rolleyes: ลังเล.............อะอะ

จะหายางได้ไหมเนี้ย...

เรามารอลุ้นกันต่อไป...

ขอบคุณทุกท่านครับ....

ยกเว้น...อีเม...นังจูซ...กะน้าเบิ้ล ครับ 55555555555+++

ปล.ยังรอคำตอบจากท่านอื่นนครับ....

สรุป...ได้มาแล้วครับ 235-45-17 Dunlop Direzza Dz 101 ใหม่มาก ๆ นิ่มสุด ๆ เลยครับ...ขอบคุณพี่น้องทุกท่านนะครับผม...

LM702 แก้มไม่ค่อยดีนะคั๊บ
ต้องเติมลมให้แข็งไม่ง้านไปก่อนอายุอันควร

ของ ผมนะไม่แนะนำยาง ญี่ปุ่น
บ้านเค้าเมืองเย็นยางนิ่มเมื่อเจอร้อน
ไม่เวอค์ หมดเร็วแต่เหนียวดี
โหลดล้อแบะไม่น่าใส่ ออกไม่ร้อง
ทำโดนัดไม่ดี อิอินอกประเด็น:rolleyes:
ยางไทยดีก่าทน
ส่วน LM702 แจ่มไม่มีปํญหาไร :augenrollen:
เอ้อ หมดเหมือนกัน
ไส่ แชมโป้ อยูเส้นละพันพอวิ่งเล่นไป:embarrassed:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม