• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แนะนำเรื่องหม้อน้ำหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ suwitbkk
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

suwitbkk

Register
เข้าร่วม
7 ธ.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าไม่รู้จริงๆครับ..
ระหว่างหม้อน้ำทองเหลือกับหม้อน้ำอลูมิเนียม แบบไหนดีกว่ากันครับ ถ้าเทียบกันหลายๆด้าน. การบำรุงรักษา การล้าง ราคา ความทนทาน.

ขอบคุณล่วงหน้ครับ

หม้อมิเนียม จบ เลยคับ ราคาก็ ตามร้าน ขนาด และ งาน

มีอีกมั้ยครับ.....บ

อะลูมิเนียมแน่นอน ใช้ดีระบายความร้อนดีคับ

อลูมิเนียมครับ ทำให้ห้องเครื่องดูดี ดูโล่ง สวย เย็น

เรื่องหม้อน้ำ ถ้าพูดถึงโลหะตัวไหนนำพาความร้อนดีก็ ทองเหลือง<มิเนียม<ทองแดง ครับ

จริงๆทองเหลืองก็นำพาความร้อนดีนะ แต่ส่วนมากส่วนผสมมันจะผสมสังกะสีมากไปเลยพาไม่ค่อยดี 55+

แล้วหม้อทองแดงแท้ๆก็หายากครับ ส่วนมากก็ผสมอยู่ดี ถ้าทองแดงเยอะไปการเกิดสนิมก็จะมากขึ้น สุดท้ายมันเลยไปลงตัวที่ มิเนียมครับ

สังเกตุดีๆว่าหม้อซิ่งๆ บางทีก็ไม่ใช่มิเนียมครับ แค่กรอบเฉยๆ ฟินมันก็ทองแดงอยู่ดี เพราะมันนำพาความดีกว่าเจ้าอื่นๆ แต่มันก็มีลูกเล่นหลายอย่างที่ช่วยให้นำพาความร้อนดีขึ้น เช่น ฟินถี่ๆ หรือ ช่องในหม้อน้ำ

เอาง่ายถ้ารถไม่เกิน 500ม้า ใส่หม้อเดิมนิสสันที่เป็น มิเนียม หนา สบายๆครับ (พวกหม้อที่ติดเครื่องโบมาน่ะครับ)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม