• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ผมสอบถามผู้รู้หน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311141
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311141

Cefiro-Thailand Staff
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
27 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีรถผมใช้น้ำมันแล้วอาการมันสั่นเสียงเหมือนซูบารุเลย ผมใส่น้ำยาล้างหัวฉีดแล้วอาการดีขึ้นนิดหน่อย มีอะไรทำให้หัวฉีดสะอาดไวไวบ้างหรือเปลี่ยนเลยคับ (เครื่อง 12 วาวคับ) แต่ใช้แก้สอาการปกติไม่เปนรัยคับ:coolly-0011:

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ถ้าหาเปลี่ยนได้ก็จะดีครับ
รถใช้แก๊ส แนะนำให้วิ่งน้ำมันบ้างนะครับ เพราะถ้าไม่ใช้มันบ้างเลย
อาการมันก็จะแปลกๆ เพราะไม่ค่อยได้ทำงานเนี่ยแหละครับ

ขอบคุณคับ แล้วถามอีกอย่างงับว่า ถ้าไม่ใช้แก็ส น้ำยาล้างหัวฉีด จำเป็นต้องใส่ป่าวคับ (เครื่องเทอโบ) ขอบคุณคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าหาเปลี่ยนได้ก็จะดีครับ
รถใช้แก๊ส แนะนำให้วิ่งน้ำมันบ้างนะครับ เพราะถ้าไม่ใช้มันบ้างเลย
อาการมันก็จะแปลกๆ เพราะไม่ค่อยได้ทำงานเนี่ยแหละครับ

ขอบคุณคับ :coolly-0023:

รู้สึกว่ามันเป็นคำถามเทคนิคเกี่ยวกับเครื่องยนต์ ก็ควรไปอยู่ในบอร์ดเทคนิคนะครับ

ขอบคุณคับ แล้วถามอีกอย่างงับว่า ถ้าไม่ใช้แก็ส น้ำยาล้างหัวฉีด จำเป็นต้องใส่ป่าวคับ (เครื่องเทอโบ) ขอบคุณคับ
โดยปกติแล้ว ถ้าเรามั่นใจได้ว่ารถเรานั้น มีระบบเชื้อเพลิงที่สะอาด เริ่มตั้งแต่ถังน้ำมันมีตะกอนหรือเป็นสนิมหรือเปล่า สายน้ำมันทั้งหมดมีเปื่อยมียุ่ยใน(มองไม่เห็นอีก) กรองเบนซิลเปลี่ยนตามระยะ ไม่ใช่ใช้ซะจนผ้ากรองยุ่ยเป็นผุุยผง ที่กล่าวมานี้ถ้ามั่นใจก็อาจจะไม่จำเป็นครับ :coolly-0044:
แต่รถสิบปีขึ้นไปส่วนใหญ่ ถ้าดูแลบ้างไม่ดูแลบ้าง(อย่างผม):coolly-0011: หยอดลงไปสักสองเดือนป๋องนึงก็พอมั้งครับ กำลังดี

โดยปกติแล้ว ถ้าเรามั่นใจได้ว่ารถเรานั้น มีระบบเชื้อเพลิงที่สะอาด เริ่มตั้งแต่ถังน้ำมันมีตะกอนหรือเป็นสนิมหรือเปล่า สายน้ำมันทั้งหมดมีเปื่อยมียุ่ยใน(มองไม่เห็นอีก) กรองเบนซิลเปลี่ยนตามระยะ ไม่ใช่ใช้ซะจนผ้ากรองยุ่ยเป็นผุุยผง ที่กล่าวมานี้ถ้ามั่นใจก็อาจจะไม่จำเป็นครับ :coolly-0044:
แต่รถสิบปีขึ้นไปส่วนใหญ่ ถ้าดูแลบ้างไม่ดูแลบ้าง(อย่างผม):coolly-0011: หยอดลงไปสักสองเดือนป๋องนึงก็พอมั้งครับ กำลังดี

คับพี่ ผมไม่ค่อยได้ขับด้วย กรองเบนซิลเปลี่ยนไปประมาณครึ่งปี-เกือบปี มั้งงับ สงสัยจะต้องเช็คแล้วนิ มะรุ้ว่าเน่่าในบ้างหรือเปล่า เหอๆ :coolly-0041:

น้ำมัน บูด หรือ ถึง ตกตะกอนรึป่าว คับ อาการ ซึบารุ

ติดเครื่องด้วยน้ำมัน แล้วดูว่า หัวใหนมันไม่ค่อยทำงาน ก็ลองถอดปลักหัวฉีดออก ถ้าอันใหนถอดแล้วอาการมัน ไม่เปลี่ยนเยอะ ก็หัวนั้นแหละมีปัญหา เสียบปลักกลับไปแล้วก็ลองเอาอะไรเคาะๆมันหน่อย ให้มันทำงาน

อ่อคับผม ขอบคุณคับ แหะๆ ใช้แล้วเสียงอย่างกะซูบารุ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม