• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ตัวนี้เค้าเรียกว่าอะไรคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31629
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31629

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
20 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอความรู้ผู้รู้หน่อยคับ
1 ตัวนี้เค้าเรียกว่าอะไร
2 มีหน้าที่อะไร
3 สาเหตุของการละลาย
4 หากละลายแล้วจะมีผลอย่างไร
5 ยังสามารถหาซื้อได้ตามร้านอะไหล่หรือไม่
ขอบคุณมากคับผม

ไฟล์แนบ

89.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 263
แก้ไขล่าสุด:

เค้าเรียกว่าตัวเพาเวอร์ทรานซิสเตอร์ ตามร้านอะไหล่ไม่น่าจะมี ผมเคยลองโพสหาในหน้า ซื้อ-ขาย อะครับ มีพี่คนนึงขายให้ครับ

ดูๆแล้ว มันยาวๆ มี สีฟ้า อ่อ นั่นคือสายซิลีโคนนั้นเอง อิอิ :coolly-0010:

ของผมก็ละลายแต่ก้ยังใช้งานได้ดีอยู่น้าถ้าน้าจะเปลี่ยนไปเอาของผมที่อู่โกต๋องอ่ะ

ตัวนี้ไม่น่ามีขายทั่วไปหรอกคับ
ต้องรอขอซื้อจากเครื่องยกลง
ตอนนั้นใครบอกผมมันมีอีกชื่อว่า กะลาจานจ่าย รึป่าวไม่แน่ใจคับ

ในรูปยังละลายไม่เยอะ ใช้ได้ไม่มีปัญหาคับ

1.เขาเรียกว่า เพาเวอร์ทรานซีสเตอร์ครับ
2.มีหน้าที่รับสัญญาณมาจากจานจ่ายและกล่อง เพื่อนส่งไปให้คอล์ยจุดระเปิดครับ
3.เกิดจากความร้อนในห้องเครื่องครับ
4.หากเราปล่อยให้ละลายจนเห็นขั่วของตัวเพาเวอร์ทรานซีสเตอร์ เวลามันโดนน้ำจะทำให้การจุดระเบิดขัดข้องได้ครับ(อาจจะสะดุดหรือสตาร์ทไม่ติดได้)
5.ไม่มีขายทั่วไปครับ

ของผมก็ละลายแต่ก้ยังใช้งานได้ดีอยู่น้าถ้าน้าจะเปลี่ยนไปเอาของผมที่อู่โกต๋องอ่ะ
ขอบใจจ้าวันจันทร์นี้จะเอารถเข้าเปลียนสายพานแล้วละ ได้ของน้องอี๊ดมา ปรกกฎว่าพอเปลียน
รอบก็ไม่สวิง แต่จะเปลียนสายหัวเทียนเอาของอี๊ดมา ปรกกฎว่า สูบหายไปสูบนึง เครื่องเดินไม่ครบ เซ็งเลย ไม่รู้ตอนถอดสายหัวเทียนไปโดนอะไรตรงไหน หาไม่เจอเลย ว่าวันจันทร์จะเอาให้โกต๋องเช็คให้หมดเลยเซ็งเป็ดเลยน้อง

1.เขาเรียกว่า เพาเวอร์ทรานซีสเตอร์ครับ
2.มีหน้าที่รับสัญญาณมาจากจานจ่ายและกล่อง เพื่อนส่งไปให้คอล์ยจุดระเปิดครับ
3.เกิดจากความร้อนในห้องเครื่องครับ
4.หากเราปล่อยให้ละลายจนเห็นขั่วของตัวเพาเวอร์ทรานซีสเตอร์ เวลามันโดนน้ำจะทำให้การจุดระเบิดขัดข้องได้ครับ(อาจจะสะดุดหรือสตาร์ทไม่ติดได้)
5.ไม่มีขายทั่วไปครับ
สมมุตินะคับ หากเราหาอะไหร่ไม่ได้เลย เราสามารถเอาวัสดุอื่นมาหลอมใส่ได้หรือไม่ เช่น ก้อนขี้หมาแอร์ หรือยางมะตอย

ก้อนขี้หมาหรือยางมะตอยใช้ได้ครับแต่ว่าสักระยะหนึ่งมันจะละลายอีกครับ ผมว่าใช่กาวอีพ๊อกซี่(ที่ใช้ 2 หลอดผสมกันครับสีเทาหรือจะเป็นแบบใสๆก็ได้น่ะครับ)จะดีกว่าครับ อยู่ทนอยู่นานเลยครับ

ก้อนขี้หมาหรือยางมะตอยใช้ได้ครับแต่ว่าสักระยะหนึ่งมันจะละลายอีกครับ ผมว่าใช่กาวอีพ๊อกซี่(ที่ใช้ 2 หลอดผสมกันครับสีเทาหรือจะเป็นแบบใสๆก็ได้น่ะครับ)จะดีกว่าครับ อยู่ทนอยู่นานเลยครับ
แล้วมันจะเกียวกับการจับความร้อนไม๊ล่ะคับกาวมันแข็งนะ

ตรงนั้นเขาปิดจุดต่อที่ออกมาตรงขั้วไว้น่ะครับ กันความชื้นและฝุ่น ก่อนลงกาวให้ทำความสะอาดให้ดีน่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม