จูนแก๊สมาแล้วระบบเกียร์มีปัญหาคับ 12V auto

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ routebook
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

routebook

Register
เข้าร่วม
27 พ.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไปจูนแก๊สให้มัันประหยัดขึ้น จาก 2.5/กก. เหลือ2/กก.
แต่เวลาเราวิ่งเกียร์D เกียร์มันไม่ยอมตัดรอบ อย่างเช่น
ก่อนหน้านี้ออกตัว D วิ่งสักรอบ 2500 จะตัดเป็นเกียร์สอง
แล้ววิ่งถึง3000-4000 จะตัดเข้าเกียร์อีกทีคับ
เดียวนี้ไม่ตัดแล้วคับ เหยียบอย่างเดียวเลย ไปเรื่อยๆเลย
แล้วอีกอย่างเมื่อก่อนเวลาเราเหยียบแช่เพื่อจะแซงรอบมันจะเร่งให้
เดียวนี้ไม่มีแล้วคับ เหยียบคันเร่งไปเรื่อยๆไม่มีไรสักอย่าง
อันนี้อธิบายตามความเ้ข้าใจของผมนะคับ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่
กะลังศึกษาอยู่ รบกวนขอความกระจ่างด้วยคับ ขอบคุณพี่้น้องทุกท่าน
ล่วงหน้าไว้เลยคับ

ไปจูนแก๊สมามันไม่น่าจะเกี่ยวกับจังหวะการเปลี่ยนเกียร์น่ะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ก่อนหน้าที่จะไปจูนก้อยังดีๆอยู่เลยคับ สงสัยเกียร์พังแล้วมั้ง

ลองถามคนจูนดูว่า มีไปปรับเลื่อนตำแหน่งเซนเซอร์ลิ้นเร่งหรือเปล่า? ถ้าไปยุ่งกับตัวนี้อาการเกียร์เปลี่ยนช้าก็เกี่ยวกันครับ

เช็คกล่องเกียร์ดูครับ หาเพื่อนลองสลับดู กล่องเกียร์อาจจะกลับบ้านเก่า