Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยตอบหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311208
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311208

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เรื่องเกตุกระป่อง เทอร์โบว์ อันใหญ่ของ RB 20 bo ส่วนอันเล็ก ได้มาเขาบอกว่า ของRb25 bo ใส่ได้ก็พอดีครับ ผมเลยไม่แน่ใจ ว่าจะใช้กันได้หรือไม่ @bo25 ได้มามันไม่มี เกตุกระป๋องติดมา ไม่ทราบว่าจะใช้กันได้ไม่
หรือจะใส่ ของ RB 20 แทนไปได้ไม่ครับ (ผมใช้เครื่อง RB20 Bo)

แก้ไขล่าสุด:

จำไม่ได้แระว่าเครื่องคุณ 25 ใช่มะ
ถ้าใช่ ลองเลยครับใส่เวสเกต20 แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง แต่มีข้อแม้ว่าเครื่องคุณน้ำมันต้องจ่ายถึงนะครับ เพราะถ้าบูสต์มาเต็ม ระวังไส้ไหล
แต่ถ้าไม่ชัวร์ ใส่อันเล้กไปเถอะครับ เซฟกว่าเยอะ

จำไม่ได้แระว่าเครื่องคุณ 25 ใช่มะ
ถ้าใช่ ลองเลยครับใส่เวสเกต20 แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง แต่มีข้อแม้ว่าเครื่องคุณน้ำมันต้องจ่ายถึงนะครับ เพราะถ้าบูสต์มาเต็ม ระวังไส้ไหล
แต่ถ้าไม่ชัวร์ ใส่อันเล้กไปเถอะครับ เซฟกว่าเยอะ

ของผมเครื่องRB20 bo หน้ากลัวปะคับเวลาดึง มันยังงัยคับ
ไม่เคยลองคับหน้าสน ตกลงมันแตกต่างยังงัยครับ เวสเกต 2 ตัวนี้

เรื่องเกตุกระป่อง เทอร์โบว์ อันใหญ่ของ RB 20 bo ส่วนอันเล็ก ได้มาเขาบอกว่า ของRb25 bo ใส่ได้ก็พอดีครับ ผมเลยไม่แน่ใจ ว่าจะใช้กันได้หรือไม่ @bo25 ได้มามันไม่มี เกตุกระป๋องติดมา ไม่ทราบว่าจะใช้กันได้ไม่
หรือจะใส่ ของ RB 20 แทนไปได้ไม่ครับ (ผมใช้เครื่อง RB20 Bo)
ผมงง ตรงสีแดงๆ ตกลงว่าใส่เทอร์โบของอะไรครับ25 หรือ 20
ค่อยๆเรียบเรียงคำพูดหน่อยครับ งงมากมาย อ่านแล้วเหมือนคุณใช้เครื่อง20 แต่โบเป็น25:coolly-0007:

ผมงง ตรงสีแดงๆ ตกลงว่าใส่เทอร์โบของอะไรครับ ค่อยๆเรียบเรียงคำพูดหน่อยครับ งงมากมาย อ่านแล้วเหมือนคุณใช้เครื่อง20 แต่โบเป็น25:coolly-0007:
อีกครั้งคับ คือ ผมใช้เครื่อง RB 20 boครับ จะใส่โบ25 แต่เวสเกตุ มี 2 อัน

ส่วนเวสเกตุอันใหญ่ เป็นของ 20 Bo อีกอัน อันเล็กซื้อมาเขาบอกว่า เวสเกตุ 25bo เลยไม่แน่ใจว่าจะใช้อันไหนดี

ของผมเครื่องRB20 bo หน้ากลัวปะคับเวลาดึง มันยังงัยคับ
ไม่เคยลองคับหน้าสน ตกลงมันแตกต่างยังงัยครับ เวสเกต 2 ตัวนี้

มันไม่น่ากลัวหรอกครับพี่โก้มันดีออก เวสเกตทั้ง 2 รุ่นมันสามารถสลับใส่กันได้ก็จริง
แต่เวสเกตของ 20 โบ จะเปิดระบายไอเสียช้ากว่าของ 25 นั่นหมายความว่า
บูสจะขึ้นมากกว่า
RB20 บูส 0.8 RB25 บูส 0.4 บาร์ เหตุที่เครื่อง RB25 บูสจากโรงงานน้อยกว่า
เพราะ RB25 เป็นเครื่องมีกำลังอัดที่สูงกว่า ทำให้ไม่ต้องใช้อัตราบูสเยอะแต่จะได้ความจุและกำลังที่มากกว่าเข้ามาแทน
และตัวเทอร์โบ 25 ที่เอามาใช้ถ้าเป็นใบดำบูสมันจะมาเร็วกว่าเทอร์โบเดิมอยู่พอสมควรยิ่งถ้าใส่เวสเกต20 โบ เข้าไปจะมันกว่าเดิมเยอะเลย ลองดูครับพี่โก้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแลระบบ:
มันไม่น่ากลัวหรอกครับพี่โก้มันดีออก เวสเกตทั้ง 2 รุ่นมันสามารถสลับใส่กันได้ก็จริง
แต่เวสเกตของ 20 โบ จะเปิดระบายไอเสียช้ากว่าของ 25 นั่นหมายความว่า
บูสจะขึ้นมากกว่า RB20 บูส 0.8 RB25 บูส 0.4 บาร์ เหตุที่เครื่อง RB25
บูสจากโรงงานน้อยกว่า เพราะ RB25 เป็นเครื่องมีกำลังอัดที่สูงกว่า ทำให้ไม่ต้องใช้อัตราบูสเยอะแต่จะได้ความจุและกำลังที่มากกว่าเข้ามาแทน และตัวเทอร์โบ 25
ที่เอามาใช้ถ้าเป็นใบดำบูสมันจะมาเร็วกว่าเทอร์โบเดิมอยู่พอสมควรยิ่งถ้าใส่เวสเกต
20 โบ เข้าไปจะมันกว่าเดิมเยอะเลย ลองดูครับพี่โก้

เออ กรูกำลังมองหาตัวช่วยพอดีเลย เมาชิหายเลยตอนนี้ ขอบคุรน้องจอร์จครับ :coolly-0007::coolly-0006: พี่เรียบเีรียงคำพูดให้ใหม่แล้วด้วย :coolly-0036:

เออ กรูกำลังมองหาตัวช่วยพอดีเลย เมาชิหายเลยตอนนี้ ขอบคุรน้องจอร์จครับ :coolly-0007::coolly-0006:

อี๋ป้องขี้เมา เหม็นเหล้า แหวะ:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

บูสจะขึ้นมากกว่า
RB20 บูส 0.8 RB25 บูส 0.4 บาร์ เหตุที่เครื่อง RB25 บูสจากโรงงานน้อยกว่า
เพราะ RB25 เป็นเครื่องมีกำลังอัดที่สูงกว่า ทำให้ไม่ต้องใช้อัตราบูสเยอะแต่จะได้ความจุและกำลังที่มากกว่าเข้ามาแทน
และตัวเทอร์โบ 25 ที่เอามาใช้ถ้าเป็นใบดำบูสมันจะมาเร็วกว่าเทอร์โบเดิมอยู่พอสมควรยิ่งถ้าใส่เวสเกต20 โบ เข้าไปจะมันกว่าเดิมเยอะเลย ลองดูครับพี่โก้
น้องจ๊อด bo ของพี่ ไม่ใช่ใบดำ ใบขาวๆๆรครับ แล้วความแรงจะเหมือนกับใบดำไม่ครับ ขอโทษด้วยนะครับทำเอาคนตอบอ่านแล้วงง ผมก็ไม่รู้อะพี่ๆๆๆๆมือใหม่ครับ

น้องจ๊อด bo ของพี่ ไม่ใช่ใบดำ ใบขาวๆๆรครับ แล้วความแรงจะเหมือนกับใบดำไม่ครับ ขอโทษด้วยนะครับทำเอาคนตอบอ่านแล้วงง ผมก็ไม่รู้อะพี่ๆๆๆๆมือใหม่ครับ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/12269
ลองดูครับ:coolly-0033:

จากประสบการณ์น่ะครับ เวสเกตอันเล็ก มันเป็นของเทอร์โบ ทีหน้าโข่งเขียนว่า 4P2 ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นโบของ VG30 อ่ะป่าว แต่บางคนบอกว่าเป็นของ 25 โบ เพราะมันคล้ายกันมาก

เทอร์โบของพี่ใบขาวก็ไม่เป็นไรครับบูสอาจจะมาช้ากว่ากันนิดหน่อย
แต่ไม่รู้สึกหรอกพี่โก้ ใบขาวทนกว่าใบดำอีกเพราะใบขาวใบจะเป็นเหล็ก
แต่เทอร์โบใบดำใบหน้าเป็นใบพลาสติกพอบูสมากกว่า 1 บาร์ปุ๊บ
ก็เตรียมลาโลกแล้วครับว่าจะใส่ใบขาวเหมือนกันรอให้ลูกนี้พังก่อนครับ

เทอร์โบของพี่ใบขาวก็ไม่เป็นไรครับบูสอาจจะมาช้ากว่ากันนิดหน่อย
แต่ไม่รู้สึกหรอกพี่โก้ ใบขาวทนกว่าใบดำอีกเพราะใบขาวใบจะเป็นเหล็ก
แต่เทอร์โบใบดำใบหน้าเป็นใบพลาสติกพอบูสมากกว่า 1 บาร์ปุ๊บ
ก็เตรียมลาโลกแล้วครับว่าจะใส่ใบขาวเหมือนกันรอให้ลูกนี้พังก่อนครับ
น้องจ๊อดพี่โก้นะ อย่า งง พอดีเข้าล๊อคอินไม่ได้ จึงสมัครเข้าล๊อคอินใหม่ ถามหน่อยครับ ไอ้รหัสBo ของพี่ เป็นอย่างนี้ 45V3 รุ่นเก่ามากไม่ครับ

จ๊อดทิ้งเบอร์ให้โก้ไว้เลย ได้โทรคุยกานนนนน 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม