• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยครับ รถสตาร์ทติดยากครับ 1J BO

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311180
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311180

เลือกในสิ่งที่ใช่
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ยาวประมาณ 10 วิ ถึงติด และเฉพาะ เครื่องเย็น (ตอนเช้า) ต้องแก้ไขอย่างไรครับ พี่น้อง :coolly-0042:

เป็นทั้งแก๊ส และน้ำมัน เหมือนกันเลย

แก้ไขล่าสุด:

หัวฉีดรั่วครับ ลองเช็คดูครับ

สตารท์แล้วมีควันดำออกมา ก็หัวฉีดรั่วอะ ผมก็เคยเป็น

ตัววอม เสียรึป่าวคับ อิอิ

• กระทู้ ผู้เขียน
เป็นทั้ง แก๊สและน้ำมันเลย อะ ครับ ช่วยที

ตรวจดูท่อแวคคัม และท่อยางท่ออากาศว่ามันรั่วหรือเปล่าครับ

วิธีเช็ดว่าหัวฉีดรั่ว เช็ดไง

ลองเช็ค ตัววอร์มเครื่อง กับ เซ็นเซอร์น้ำหน้าเครื่อง ดูครับ ง่ายลองถอดปลั๊กเซ็นเซอร์น้ำตัวที่มีสาย2เส้นดูครับ

หัวฉีดรั่ว สตาร์ทยาก

พอติดเหมือนเดินไม่ครบสูบ ควันดำ

ตรวจดูท่อแวคคัม และท่อยางท่ออากาศว่ามันรั่วหรือเปล่าครับ

-อาการนี้เคยเป็น ตอนเอารถไปทำเเล้วช่างเสียบไม่ครบ
เราก็ว่ารถเป็นอะไร น้า เมื่อก่อนไม่เป็น

-//// ลองตรวจสอบลักษณะนี้ดูก่อนครับ ตรวจสอบ ง่าย ๆ ไม่ยาก

-อาการนี้เคยเป็น ตอนเอารถไปทำเเล้วช่างเสียบไม่ครบ
เราก็ว่ารถเป็นอะไร น้า เมื่อก่อนไม่เป็น

-//// ลองตรวจสอบลักษณะนี้ดูก่อนครับ ตรวจสอบ ง่าย ๆ ไม่ยาก

ใช่คับ ผมเห็นด้วยกับพี่ บางครั้งมันอาจจะ ดิ้นหลุดออกได้ เมื่อยางเสื่อมสภาพ

จุดๆเล็กถ้าเราไม่เช็คด้วยตัวเอง อาจจะกลายเป็นเรื่องใหญ่เมื่อเข้าไป อู่ กระเป๋า ท่านอาจจะเบาไม่รู้ตัว

เบาเหมือนผมตอนนี้เลยมั้งครับ 555

ใช่ ครับ ตาม นั้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม