• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ถามเรื่องน้ำมันเครื่องหน่อยครับผม****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง 1j gte auto นะครับ
ชารืปเพิ่งละลายไปตอนนี้ซื้อท่อนตรงมาแล้วกำลังประกอ ปอยู่ครับ อยากถามเรื่องน้ำมันเครื่องหน่อยครับ
1.ที่ดูไว้ก็ โมบิล 1 = 5w-50 , 5w-30 , 0w-40 ตัวไหนดีสุดครับ หรือมี ที่ดีกว่านี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
2.แต่ก็กลัวของปลอมเหมือนกันครับ ใครที่เคยซื้อในเว็ปมีจ้าวประจำที่มั่นใจได้ว่าแท้แน ่นอนช่วยแนะนำด้วยนะครับ
3.หรือถ้าไม่มีใครแนะนำจ้าวที่แน่ใจได้ ผมไปดูไว้ในปั้มเอสโซ่อะครับ(ราคาแพงกว่าข้างนอกพอสม ควรเลยครับ แต่ถ้าได้ความสบายใจก็โอเคครับ) เพราะมีคนแนะนำว่าถ้าจะให้มั่นใจให้ไปซื้อในปั้มเอสโ ซ่....ไม่รู้ว่าจริงมั้ยอะครับ
4.ใส่พวกทรีมเม้นลงไปด้วยดีมั้ยครับ
5.ใช่น้ำมันกี่ลิตรครับ

ขอบคุณครับ
<!-- / message -->

50 เหมาะสำหรับรถเทอร์โบ แนะนำเบอร์หลัง 50 พวกสาร treatment ไม่ควรจะใส่นะ อาศัยถ่ายนํ้ามันเครื่องสัก 7-8 พันโล ระวังใส่แล้วเครื่องพังไม่รู้นะ ใช้ประมาณ 5ลิตรครึ่ง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม