โอ๋_ศรีชาเองจ๊า..ขอถามพี่น้อง Jbo หน่อยจ๊าเรื่องหัวเทียน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31401
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31401

aoh_sriracha
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
โอ๋_ศรีชาเองจ๊า..ขอถามพี่น้อง Jbo หน่อยจ๊าเรื่องหัวเทียน
คือ ว่าอย่าก เปลี่ยนหัวเทียน อะ:verwirrt:
ใช้ของไรดี แล้วใช้ของไรกันอยู่ :verwirrt:
ไม่อยากใส่ของมั่ว กลัวเขี้ยวมันแตกอัดกับวาวล
คือ ว่า เวลารถผมจอด ค้างคืนเวลาสตาท มันมี
กลิ่นน้ำมันออกมาทางท่อ แล้ว สะดุด สะดุดไม่เต็มสูบอะ
เป็นบางครั้งนะบางทีก็เนียนไม่แน่ใจว่าเป็นที่หัวเทียนเปล่า
แต่พอเบิ้นๆมันก็หายนะเนียนเลยไม่มีไร แต่กลัวมันลาม
ไปเสียกลางทาง ยิ่งเป็นขา ออนทัวอยู่ด้วย อิอิ:smile:

Ngk Iridium Ix เบอร์7 นะครับ เจโบ แตนๆ

ยืมกะทู้หน่อยนะครับ แล้ว 12V ละครับใช้เบอร์ อะไร ถ้าเป็น หัวเข็มใช้ เบอร์ อะไร

ยืมกะทู้หน่อยนะครับ แล้ว 12V ละครับใช้เบอร์ อะไร ถ้าเป็น หัวเข็มใช้ เบอร์ อะไร
เมื่อก่อน
ผมก็ทำมาบ้าง ตอบเลยละกันนะ
ผมใช้ Pentinaum ของ Boss หัวเทียนเข็ม
ไม่มีเบอรบอกนะ
แต่หัวละ400 กับสายหัวเทียนMax speed
กับคอเฮดเดอรอีกชุด จบเลย
ไม่มีสะดุด
วิ่งได้180-190สะบาย เย็นเจี๊ยบ
จนเกียรพังเลยมาจบที่Jbo:biggrin:

ngk ขัวเข็ม ตั้งแต่เบอร์7 ขึ้นไป

แล้วเก้งไส่ เบอรไร

เคยใช้ ngk เบอร์7 ก็โอเชนะครับ แต่ตอนนนี้ผมเปลี่ยนไปใช้ เดนโช่ จำเบอร์มะได้แต่เทียบเท่า ngk เบอร์ 7...........(แล้วจะเปลี่ยนทะมายเนี่ย เอิ๊กๆๆ)

เคยใช้ ngk เบอร์7 ก็โอเชนะครับ แต่ตอนนนี้ผมเปลี่ยนไปใช้ เดนโช่ จำเบอร์มะได้แต่เทียบเท่า ngk เบอร์ 7...........(แล้วจะเปลี่ยนทะมายเนี่ย เอิ๊กๆๆ)
กำ
เอ๊ น้าชิดนี้ไงเนี๊ย
คนก็เวียนมาดูกระทู้ตัวเองอยู่ นะเนี๊ยะ
แต่ตอนนี้หายละงง
แต่ตั้งไว้ละเผื่อสาวกเจ จะเปลี่ยนกัน:smile:

แต่ก่อนเคยเป็นครับ ..ก็จัดการเปลี่ยนหัวเทียนไป 6 หัว พร้อมทั้งเปลี่ยนโอริงหัวฉีดยกชุดหายสนิท...(ก่อนหน้านั้นเครื่องสตาทติดยาก/รางหัวฉีดรั่ว/กินน้ำมัน/มีกลิ่นเบนซินออกท่อไอเสีย)...
..แต่ตอนนี้เจอปัญหาใหม่แว้วว ...:cry:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม