• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยครับ เวลาเลี้ยวมีเสียงดัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ notepyo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

notepyo

Member
Register
เข้าร่วม
20 ม.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาหมุนพวงมาลัย ไปทางซ้ายมีเสียงดัง อิ๊ดๆๆ เวลาหมุนมาทางขวาไม่มีเสียงดัง ไม่ทราบว่าแ็ร็คผมเสียไหมครับ

คงต้องตรวจสอบอาการเบื่องต้นก่อนน่ะครับ ว่า เสียงที่ดังมันมาจากบริเวณใหน แล้วเราค่อยมาวิเคราะห์ดูอีกทีว่า เสียงที่ดังเกิดจากอะไร ลองดูครับ

คงต้องตรวจสอบอาการเบื่องต้นก่อนน่ะครับ ว่า เสียงที่ดังมันมาจากบริเวณใหน แล้วเราค่อยมาวิเคราะห์ดูอีกทีว่า เสียงที่ดังเกิดจากอะไร ลองดูครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะเอาไปให้ช่างเช็คช่วงล่างดูอีกทีครับ เพราะตอนนี้มีลูกหมากปีกนกข้างขวายางหุ้มมันแตก

เป็นได้ที่ ลูกหมาก คับ แร๊ค ถ้าเสีย จะมีอาการน้ำมันซึมหรือที่เรียกว่า แร๊คแตกนั่นเอง

ลูกยางแตก-ลูกหมากยังแน่นก็เปลี่ยนแต่ยางกันฝุ่น(ใส่จาระบีด้วยน่ะครับ
ลูกยางแตก-ลูกหมากหลวมก็เปลี่ยนลูกหมากพร้อมยางกันฝุ่นเลยครับ
อย่าลืมตรวจเช็คช่วงล่างจุดอื่นๆไปซ่ะเลยน่ะครับ จะได้จบทีเดียว

เป็นได้ที่ ลูกหมาก คับ แร๊ค ถ้าเสีย จะมีอาการน้ำมันซึมหรือที่เรียกว่า แร๊คแตกนั่นเอง

แต่ที่แร๊คไม่เห็นมีน้ำมันซึมนะครับ
ว่าแต่ถ้าแร๊คแตกจะมีอาการยังไงหรือครับ

ลูกยางแตก-ลูกหมากยังแน่นก็เปลี่ยนแต่ยางกันฝุ่น(ใส่จาระบีด้วยน่ะครับ
ลูกยางแตก-ลูกหมากหลวมก็เปลี่ยนลูกหมากพร้อมยางกันฝุ่นเลยครับ
อย่าลืมตรวจเช็คช่วงล่างจุดอื่นๆไปซ่ะเลยน่ะครับ จะได้จบทีเดียว

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แต่ที่แร๊คไม่เห็นมีน้ำมันซึมนะครับ
ว่าแต่ถ้าแร๊คแตกจะมีอาการยังไงหรือครับ

สังเกตุง่าย ๆ พวกมาลัยหนักมากกกกกกกก เหมือนพาวเย่อะคับ

สังเกตุง่าย ๆ พวกมาลัยหนักมากกกกกกกก เหมือนพาวเย่อะคับ

ขอบคุณทุกคนครับ วันนี้ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ สรุปว่าเป็นที่ลูกหมากครับ
ตอนนี้ก็เหลือช่วงล่างข้างหลัง เพราะ บูช ปีกนกไปแล้ว กับลูกหมากปลายแร๊คหลัง ว่าแต่มีใครใส่ของอะไรบ้างครับ แพท้ายผม สกาย แต่ผมไม่รู้จะไปหาซื้อที่ไหน รบกวนแนะนำให้หน่อยนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม