• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เกี่ยวกับเซ็นเซอร์ตรงตูดเกียร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ notepyo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

notepyo

Member
Register
เข้าร่วม
20 ม.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเพิ่งได้รถมาครับ ตอนนี้ไฟถอยไม่ออก เจ้าของเก่าเขาบอกว่าไม่ได้ใส่เซ็นเซอร์ อยากถามว่า เกียร์RB25 ใช้เซ็นเซอร์ ของอะไรได้บ้างครับ

ไม่ได้บอกมาเสียด้วยน่ะครับว่าเป็นเกียร์ธรรมดาหรือออโต้ เอ้า....ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาก็ใช้ร่วมกับของนิสสันได้เกือบทุกรุ่น ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ก็ต้องใช้ให้ตรงรุ่นครับ(เป็นเซนเซอร์บอกตำแหน่งเกียร์ด้วย)

ไม่ได้บอกมาเสียด้วยน่ะครับว่าเป็นเกียร์ธรรมดาหรือออโต้ เอ้า....ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาก็ใช้ร่วมกับของนิสสันได้เกือบทุกรุ่น ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ก็ต้องใช้ให้ตรงรุ่นครับ(เป็นเซนเซอร์บอกตำแหน่งเกียร์ด้วย)

ขอโทษทีนะครับ ลืมบอกว่า เป็น เกียร์ธรรมดาครับ แล้วราคามันประมาณเท่าไรเหรอครับ

ราคาจำไม่ได้จริงๆครับ แต่ไม่น่าจะเกิน 500 บาทครับ เป็นสวิทช์สายไฟ 2 เส้นตัวยาวน่ะครับส่วนปล้กไฟถ้าไม่เหมือนก็แปลงได้ อย่าลืมทดลองใส่ดูก่อนน่ะครับว่ามันทำงานถูกต้องหรือเปล่า จะได้ไม่เสียของ

ราคาจำไม่ได้จริงๆครับ แต่ไม่น่าจะเกิน 500 บาทครับ เป็นสวิทช์สายไฟ 2 เส้นตัวยาวน่ะครับส่วนปล้กไฟถ้าไม่เหมือนก็แปลงได้ อย่าลืมทดลองใส่ดูก่อนน่ะครับว่ามันทำงานถูกต้องหรือเปล่า จะได้ไม่เสียของ

พอดีรุ่นพี่มีของRB20 เดี๋ยวผมจะไปเอามาลองก่อนถ้าใช้ได้เดี๋ยวค่อยจ่ายเงินเขาครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ถ้าเป็นของรุ่นพี่ก็ ฟรี สิครับงานนี้