• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถาม คนที่ใช้RB25DET เดิมๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31736
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31736

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง RB25BO-MT- เดิมๆ บูสเดิมๆ ลากรอบกันได้เท่าไหร่หรอครับ:coolly-0033:

เดิมๆ ผมก็ยังลากที่ 5000-5500 รอบอะคับ เคี้ยนมากกัวเครื่องจะโทรมคับ และก็รอบไม่ดึงแล้วคับ เปลี่ยนเกียประมาณนี้น่าจะเวิกก่าคับ

เดิมๆ ผมก็ยังลากที่ 5000-5500 รอบอะคับ เคี้ยนมากกัวเครื่องจะโทรมคับ และก็รอบไม่ดึงแล้วคับ เปลี่ยนเกียประมาณนี้น่าจะเวิกก่าคับ
คล้ายๆกันเลยครับ

ของผม 7200 ครับ m/t เกียร์ใหญ่ เครื่อง airflow เขียว cdi

เห็นบางคนบอก ว่า กล่องตัดที่ 6800 แต่ทำไมของผมได้ 7 พัน กว่า ก็ไม่รู้

แล้ว ของท่านอื่นลากกันสุดๆได้เท่าไร บ้างครับ

ของผมก็ลากไปได้ 7-8000รอบคับ จูนใช้กล่อง 20โบ แล้วลากได้ แต่จะทำให้เครื่องโทรมมากกว่าคับ และรอบมันไม่ค่อยจะจี๊ดจ๊าดแล้ว คับ แต่แล้วแต่คนขับและจูนคับ ผมว่ามันสะเทียนสุดแล้ว:coolly-0023:

แก้ไขล่าสุด:
7000 ครับ แต่ วิ่งไม่ค่อยดี สับตอน 5800 วิ่งดีกว่าเยอะ

ทะลุ 7000 ทุกเกียร์ครับ เมื่อสองเดือนก่อน ตอนนี้สต๊าทไม่ติดแล้วจอดนาน

ยังไม่สมบูรณ์ ลาก3,000ตลอด เหมือนป๋าเลยคับจอดนานเกินสตาร์ทไม่ติด เป็นโรคน้ำท่วม...โดนไปซ่ะครึ่งคัน

ผม ทำรอม ลากได้ 8พัน

แต่ว่า สับแค่ 7พันตลอดอะครับ ลากไปไม่มีประโยชน์ โบเดิมครับ

ซี้ดดด..... มันสสส์ แล้วจะชอบ RB25DET

สับ7พัน นิดๆคับ กำลังมัน

ประมาณนี้เลยเกียชนทุกเกียรอบไม่ตกไหลๆยาวไปมากกว่านี้เครื่องเริ่มดึงรอบตกแล้ว:coolly-0022:

ห้าพันนิดๆรู้สึกดี มากกว่านั้นมันเริ่มโหวงเหวงแล้ว.

ผม ทำรอม ลากได้ 8พัน

แต่ว่า สับแค่ 7พันตลอดอะครับ ลากไปไม่มีประโยชน์ โบเดิมครับ

ซี้ดดด..... มันสสส์ แล้วจะชอบ RB25DET
ขอโทษคับ พี่ใช่กล่องตัวไหนไปทำรอมเหรอคับ25หรือ20
แล้วระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนเวิอร์กกว่ากัน
ของผม25โบแอร์โฟเขียว

ไม่เคยมองรอบครับ อาศัยความรู้สึกล้วนๆ

ล้วนๆคือ น้ำมันกรูหายไปไหนหมด ก็ยก คลานเป็นแมวเดินแล้วครับ :coolly-0041:

ขอโทษคับ พี่ใช่กล่องตัวไหนไปทำรอมเหรอคับ25หรือ20
แล้วระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนเวิอร์กกว่ากัน

ต้องใช้กล่อง 20โบคับผม รหัสก็น่าจะ 22,23,.... หรือไรประมาณนี้คับจำมะได้ แต่ต้องเป็นกล่องตัวเวอร์ชั่นใหม่นะคับ มันจะทำรอมได้ดีกว่างับ ลองดูคับ

ไม่เคยมองรอบครับ อาศัยความรู้สึกล้วนๆ

ล้วนๆคือ น้ำมันกรูหายไปไหนหมด ก็ยก คลานเป็นแมวเดินแล้วครับ :coolly-0041:

เหมือนกันเลยพี่ กดเป็นหาย ๆ น้ำมันลดทันที แทบไม่ได้ขับเลยงับ:coolly-0036:

ผมใส่อยู่กล่อง25โมรอบเครื่องCDI เค้าบอกstep2 ส่วนตัววิ่งดีโครตๆ ใช้โซลฮอล95ด้วยโทรมาคุยกันได้

ผมใส่อยู่กล่อง25โมรอบเครื่องCDI เค้าบอกstep2 ส่วนตัววิ่งดีโครตๆ ใช้โซลฮอล95ด้วยโทรมาคุยกันได้

พี่กล่อง 25 โมรอมได้ด้วยหรอคับ ต้องทำไงบ้างอะคับ ของผมตัวไม่มี CDI คับผม

รถผม เวลาเครื่องร้อนๆ สตาดเครื่องไม่ค่อยติดเลยครับ ต้องเยียบคันเร่งช่วย แบบนี้เป็นเพราะอะไรหรอครับ บางที รถติดๆ ปล่อยครัชดับเอง พอสตาดใหม่ ไม่ติด ดังเหมือนแบตหมด สตาดใหม่ ก็ติดครับ ต้องกดคันเร่งช่วย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม