• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ท่านใดเคยลองโช้ค Kei Office มาแล้วบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TANAPUT
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TANAPUT

Register
เข้าร่วม
19 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ท่านใดเคยลองนั้งหรือใช้โช้ค Kei Office มาแล้วบ้างครับ พอดีกำลังจะหามาใส่อยู่น่ะครับชอบตรงที่ครบดี บอลจ๊อย-ปรั่บเกลียวสปริง-สไลท์กระบอก-ปรั่บหนึด(บางรุ่น) และเคยเห็นในคลิปเซทที่ญี่ปุ่นใส่กันเลยคิดว่าน่าจะOKครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะแข็งอ่อนหรือกระด้างขนาดไหน หากเทียบกับพวกที่ขึ้นชื่อว่าแข็งและกระด้างเช่น TEIN HR,HA,JIC,CUSCO ท่านใดเคยลองช่วยแนะนำหรือเปรียบเทียบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

ไม่เคย เหมือนกันครับ

ใช้อยู่ คู่หน้าปรับหนืดได้ 4ระดับ ถ้าปรับอ่อนก็หนึบดี ถ้าปรับแข็งก็แข็งดี โดยรวมก็ดีนะเหมาะสมกับราคาไม่แรงเวอร์ ปรับได้ทั้งตัว หลัง Cusco zero2 แข็งได้ใจมากๆๆแต่ซัดแรงๆมันก็มั่นใจดี สรุปอยากลองของเทพเป็น tein flex

ใช้อยู่ คู่หน้าปรับหนืดได้ 4ระดับ ถ้าปรับอ่อนก็หนึบดี ถ้าปรับแข็งก็แข็งดี โดยรวมก็ดีนะเหมาะสมกับราคาไม่แรงเวอร์ ปรับได้ทั้งตัว หลัง Cusco zero2 แข็งได้ใจมากๆๆแต่ซัดแรงๆมันก็มั่นใจดี สรุปอยากลองของเทพเป็น tein flex

เห้อๆ tein flex ของเทพๆแบบนั้นีราคาเกินเอื้อมอ่าครับ ยิ่งถ้าได้ออฟชั่นเสริมที่ปรั่บไฟฟ้าด้วยล่ะก็???? :coolly-0009:

ใส่คู่หน้าอยู่ครับ ไม่ได้ปรับเลย เอามาจากพี่น้อย สถานะ แข็งโป๊ก แต่หนึบ

ใส่คู่หน้าอยู่ครับ ไม่ได้ปรับเลย เอามาจากพี่น้อย สถานะ แข็งโป๊ก แต่หนึบ

เอาพี่เบนซ์ใช้ด้วยก็ไม่บอกกันเลยจะได้โทรไปถาม ที่ได้มาเป็นคู่หน้าแกนใหญ่มาอ่า คู่หลังต้องรออีกนิดแต่เท่าที่ดูจากหน้าตาแล้วน่าจะออกแนวแข็งๆหน่อยแต่คงต้องลองเทสดูก่อนครับ เทสวันไหนจะมาแจ้งฟิลลิ่งอีกทีครับ ท่านใดมีคำแนะนำอีกไหมครับ

แก้ไขล่าสุด:
เป็นโช้คที่ โอเคเลยครับ ผมว่าใช้ดีน่ะตัวนี้

ผมใช้อยู่คับของผมได้มาเป็น สไลด์กระบอก ปรับเกลียว ปรับหนืดได้และก็เป็นแบบอัพไซร์ดาว์น ด้วยแกนนี่ใหญ่มากๆ(คู่หน้านะ) แต่ที่แปลกใจคือที่เห็นๆมาคู่หน้าจะปรับความหนืดได้แค่ 4 ระดับ แต่ตัวของผมปรับได้ เกือบๆ 21 ระดับเลยที่เดียว คู่หลังก็เหมือนกันคับ

ฟิวลิ่ง ปรับอ่อนสุดๆ ก็หนึบดีนะคับแต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่แข็งเลยมีอาการกระด้าง ให้รู้สึกได้เลยล่ะ พอปรับแข็งขึ้นมาเรื่อยๆ นี่แข็งเอาเรื่องเลยคับเมื่อก่อนปรับไว้กลางๆ แค่นี้ก็เหมื่อนนั่งเกวียนแล้วคับ กินอิ่มๆมานี่นั่งลำบากแน่นอน แต่ขับเร็วๆความเร็วสัก 140 ขึ้นไปนี้ดูดรถติดพื้นเลยละคับ นิ่งมาก

เคยลองปรับให้แข็งสุดทีนึง แทบจะบ้าตาย ขับรถทีนี่รู้ทุกรอยต่อของถนนเลยคับ ตับ ไต ไส้ พุง ม้าม ทุกอย่างมันกระเด้งมารวมกันหมดเลย

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ พิมยาวหน่อยอย่าว่ากันนะ แต่ของพวกนี้ต้องลองคับเพราะความแข็ง-อ่อน ของแต่ละคนมันไม่เท่ากันพี่อาจจะบอกว่ามันแข็งไปสำหรับพี่ก็ได้

แต่ผมมองว่ามันเป็นโช็คที่ดียี่ห้อนึงเลยทีเดียว

ที่ได้มาทั้งหน้า-หลังไม่มีปรั่บหนืดอ่า แล้วของผมมันเป็นรุ่นไหนล่ะเนี้ย แต่ที่ได้มาก็น่าจะตรงรุ่นนะครับใส่ได้พอดีเลย กระบอกสีเหลืองทอง สปริงสีเขียว
:coolly-0043:

มือใหม่คับหัดใช้ kei office ตั้งศูนย์แล้วจ๋อยลั่นตอนเลียวเซ็งเป็ดเลยคับ แนะนำหน่อยคับทำไงดี

มือใหม่คับหัดใช้ kei office ตั้งศูนย์แล้วจ๋อยลั่นตอนเลียวเซ็งเป็ดเลยคับ แนะนำหน่อยคับทำไงดี

ผมก็เคยเป็น เสียงน่าจะมาจากสปริงมันลั่นเวลาเลี้ยว เนื่องจาก balljoin มันฝืดหรือติดขัด (เพราะฝุ่น ทราย) แก้โดยเอาจาระบี ใส่ไปที่ balljoin แล้วโยกพวงมาลัยไปมา ของผมตอนนี้เสียงหายไปแล้ว ลองดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม