• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอคำชี้แนะเรื่อง ล้อ ROTA

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ jzfanclub
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jzfanclub

Register
เข้าร่วม
8 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
หนูอยากใส่ล้อลายrg2 หน้า8 หล้ง 9เลยอยากถามพี่ๆว่าความแข็งแรงของล้อพอจะใช้ได้ป่าวค่ะ เพราะเจอมาราคาไม่แพง ส่านรถa31ของหนูเครื่อง 1 j โบ atไม่ได้ใช้ในชีวิตประจำวันเดือน1 ขับ 2-3วันนอกนั้นจอดเป็นส่วนใหญ่วันทำงานหนูใช้แจ็สกับยาริสสีขาวทั้งคุ่หนูของคำตอบจากพี่ๆด้วยนะค่ะ จากสาวcm:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

• ล้อ 1.jpg
    ล้อ 1.jpg
    20.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
  • ล้อ 2.jpg
    ล้อ 2.jpg
    13.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 88
  • ล้อ 4.jpg
    ล้อ 4.jpg
    12.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 101
  • ล้อ 3.jpg
    ล้อ 3.jpg
    9.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 81
  • ล้อ 5.jpg
    ล้อ 5.jpg
    16.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 90
    59.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 85

-มันก็พอได้ ครับ
เเต่คุณภาพ + ราคา ก็จะ ด้อยกว่าของเเท้
เเต่ถ้าไม่ได้ ตะบี้ ตะบันขับจนเกินก็ไม่น่าจะเป็นอะไรหรอกครับ (ใช้ยางดีๆ หน่อยช่วยได้เยอะเหมือนกันครับ)

-เเนะนำน่ะครับ เงินเหลือๆ หน่อย ก็เล่นท้อเเท้ไปเลยครับ
รถต้อง 2คัน 3 คัน เเค่ ล้อเเท้ 4 ล้อ จิ๊ป จิ๊ป

-มันก็พอได้ ครับ
เเต่คุณภาพ + ราคา ก็จะ ด้อยกว่าของเเท้
เเต่ถ้าไม่ได้ ตะบี้ ตะบันขับจนเกินก็ไม่น่าจะเป็นอะไรหรอกครับ (ใช้ยางดีๆ หน่อยช่วยได้เยอะเหมือนกันครับ)

-เเนะนำน่ะครับ เงินเหลือๆ หน่อย ก็เล่นท้อเเท้ไปเลยครับ
รถต้อง 2คัน 3 คัน เเค่ ล้อเเท้ 4 ล้อ จิ๊ป จิ๊ป
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

พี่ผมเคยไช้ te37 ขอบ17 รถแอ๊คคอร์ด พอไช้ไปเกือบปีรั่วครับ รั่วตรงกลางล้อ ทีแรกนึกว่ายางรั่ว พอเอาไปร้านปะยางเติมลมจุ่มน้ำดู ถึงรู้ เลยเอากาวปะเหล็กปะพอไช้ไปก่อน เลยขายทิ้งไปแบถูกมากๆ.......ร้านยางบอกเคยเจอ เติมลมมากๆล้อแตกผ่ากลางก็มีครับ พวกล้อเทียม ...ทุกวันนี้ผมจำขึ้นใจเลย ถึงสวยขนาดใหนก็ไม่เอาล้อเทียม

พี่ผมเคยไช้ te37 ขอบ17 รถแอ๊คคอร์ด พอไช้ไปเกือบปีรั่วครับ รั่วตรงกลางล้อ ทีแรกนึกว่ายางรั่ว พอเอาไปร้านปะยางเติมลมจุ่มน้ำดู ถึงรู้ เลยเอากาวปะเหล็กปะพอไช้ไปก่อน เลยขายทิ้งไปแบถูกมากๆ.......ร้านยางบอกเคยเจอ เติมลมมากๆล้อแตกผ่ากลางก็มีครับ พวกล้อเทียม ...ทุกวันนี้ผมจำขึ้นใจเลย ถึงสวยขนาดใหนก็ไม่เอาล้อเทียม
:coolly-0007::coolly-0007::coolly-0007:

ก็ใช้ได้ครับ ผมก็ใส่อยู่คู่หน้า แต่ของผมเป็นงานของ Apex Wheel นะ
น้องชายผมยืมเอาไปใส่รถตู้ ทั้งขับเล่น เที่ยว แข่ง ก็ไม่เป็นไรนะ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ผมว่าถ้ารถไม่ได้ใช้งานหนักมากๆ หรือ ตะบี้ตะบันขับ ก็ใส่ได้ครับ
แต่ถ้าพอมีงบเหลือก็จัดของแท้ไป สบายใจกว่าครับ

เคยได้ยิน อย่างว่าเหมือนกันครับ ตอนหล่ออาจจะผสมโลหะอัตราส่วนไม่ดี
เชียของเเท้ดีกว่า ครับ

ตัวอย่างประกอบการตัดสินใจ

หาล้อแท้ที่ราคาไม่แรงใช้ดีกว่ามั๊ยน้องเข็ม เพราะยิ่งเครื่องเจโบด้วยแล้ว แม้ว่าจะใช้ไม่บ่อย แต่แรงบิด แรงม้ามันก็สูงอยู่พอควร ดังนั้นพี่เชื่อว่า อารมณ์ประมาณนึงน้องเข็มคนสวยต้องมีฟิลลิ่งแซ้ดบ้างอยู่แล้ว ถ้าไปเจอล้อที่ qc ไม่ดีมา มันจะเจอเหมือนเคสข้างบนได้ ประกอบกับที่น้องเข็มเลือกล้อลาย rg2 ที่ก้านมันเล็กด้วย ความแข็งแรงก็ด้อยลงไปตามหลักวิศวกรรมเรื่องการกระจายแรง และการรับ นน. ดังนั้นความเสี่ยงที่ก้านร้าวมีสูง

แต่ถ้าใส่รถบ้าน แรงม้าน้อยๆทั่วไป เช่น แจส ยาริส ซีวิค อะไรพวกนี้ ที่เดิมๆเลย ก็ใส่ล้อพวกนี้ได้ ไม่ต้องคิดมากอะไร เพราะ jazz พี่ยังใส่ของ apex wheel เลย

ล้อแท้ราคาไม่แรงก็เช่น volk chalenge , volk winning , super advan , blitz01/03 , enkei พวกนี้จะดีกว่านะคนสวย

น่ากัว มากๆ

หาล้อแท้ที่ราคาไม่แรงใช้ดีกว่ามั๊ยน้องเข็ม เพราะยิ่งเครื่องเจโบด้วยแล้ว แม้ว่าจะใช้ไม่บ่อย แต่แรงบิด แรงม้ามันก็สูงอยู่พอควร ดังนั้นพี่เชื่อว่า อารมณ์ประมาณนึงน้องเข็มคนสวยต้องมีฟิลลิ่งแซ้ดบ้างอยู่แล้ว ถ้าไปเจอล้อที่ qc ไม่ดีมา มันจะเจอเหมือนเคสข้างบนได้ ประกอบกับที่น้องเข็มเลือกล้อลาย rg2 ที่ก้านมันเล็กด้วย ความแข็งแรงก็ด้อยลงไปตามหลักวิศวกรรมเรื่องการกระจายแรง และการรับ นน. ดังนั้นความเสี่ยงที่ก้านร้าวมีสูง

แต่ถ้าใส่รถบ้าน แรงม้าน้อยๆทั่วไป เช่น แจส ยาริส ซีวิค อะไรพวกนี้ ที่เดิมๆเลย ก็ใส่ล้อพวกนี้ได้ ไม่ต้องคิดมากอะไร เพราะ jazz พี่ยังใส่ของ apex wheel เลย

ล้อแท้ราคาไม่แรงก็เช่น volk chalenge , volk winning , super advan , blitz01/03 , enkei พวกนี้จะดีกว่านะคนสวย
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

555+ ผู้เยี่ยวเอ้ยเชี่ยวชาญเรื่องแมกซ์มาตอบเองเลย ทุกวันนี้ก็ใส่ล้อแท้อยู่ลายอาจไม่โดนใจมาก... แต่อนาคตก็ซื้อแท้เหมือนเดิม
เชียร์ล้อแท้อีกหนึ่งเสียงครับ แพง แต่ผมต้องซื้อให้ได้....

แก้ไขล่าสุด:
555+ ผู้เยี่ยวเอ้ยเชี่ยวชาญเรื่องแมกซ์มาตอบเองเลย ทุกวันนี้ก็ใส่ล้อแท้อยู่ลายอาจไม่โดนใจมาก... แต่อนาคตก็ซื้อแท้เหมือนเดิม
เชียร์ล้อแท้อีกหนึ่งเสียงครับ แพง แต่ผมต้องซื้อให้ได้....

-ดีน่ะ ไม่เยี่ยวเหนียวหน่ะ

-ล้อเเท้ลายหยดน้ำดีกว่า พี่ป้อง คลาสิคดีว่าจะหามาใส่อยู่
:coolly-0028:

ชัดเจน!!!!:coolly-0033:

:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม