• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนเหล่ากูรูช่วงล่างด้วยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมอยากเปลี่ยนชุดดุมหน้า+หลังเดิม 4 รูมาเป็น 5 รูกะเค้าบ้างน่ะคับ(แม็กมันมีให้เลือกใส่เยอะดี) ควรใส่ของอะไรดีเอาแบบไม่ต้องแปลง แล้วต้องเปลี่ยนทั้ง ดุม+จาน+ปั๊ม เลยมั๊ย ผมเข้าใจถูกป่าวรวมๆแล้วงบจะจบที่เท่าไหร่คับ ขอขอบคุณมาล่วงหน้าคับ :coolly-0043:

คือผมอยากเปลี่ยนชุดดุมหน้า+หลังเดิม 4 รูมาเป็น 5 รูกะเค้าบ้างน่ะคับ(แม็กมันมีให้เลือกใส่เยอะดี) ควรใส่ของอะไรดีเอาแบบไม่ต้องแปลง แล้วต้องเปลี่ยนทั้ง ดุม+จาน+ปั๊ม เลยมั๊ย ผมเข้าใจถูกป่าวรวมๆแล้วงบจะจบที่เท่าไหร่คับ ขอขอบคุณมาล่วงหน้าคับ :coolly-0043:
ถ้าต้องการแบบไม่ต้องแปลง
ด้านหน้า
หาดุม+คอม้า S14-15 หรือ หาดุมซิ่ง5รูมาใส่
ด้านหลัง
หา ดุม+จานเบรค+แผ่นบังฝุ่น มาใส่
ส่วนจะเป็น จาน+คาลิปเปอร์ของ R32-33-34 GTS /R32-33-34 GTR /เบรคซิ่ง ก็แล้วแรงม้าเครื่องที่มีครับ:coolly-0033:

ดุมหน้าใส่ของs14 ราคาก้ประมาณ 3500+
ส่วนหลัง แนะนำให้ยกแพ สกายลาย จะได้มาพร้อม
เฟืองท้าย ดุมหลัง+จาน+เบรค
และทั้งเบรคทั้งจานหน้ามาใส่ราคา12500+

สเตปนี้จบนะครับ

แบบเจาะดุม
1 เจาะดุมหน้าหลัง 3000+
2 หาซื้อเบรค+จานมาใส่ r32 7000+-
3 นำล้อที่ต้องการใส่ ให้ร้านตีปลอกกันสั่น
4 ถ่วงล้อ แนะนำแบบ จี้ล้อ (กันสั่น)
แต่ถ้าคิดแบบเจาะดุมก้อีกสเตป อาจจะจบยาก วุ่นวาย
เผลอๆไม่จบ หาล้อใส่ยาก

ลองคิดดูแล้วกันครับ..

แก้ไขล่าสุด:
ถ้าต้องการแบบไม่ต้องแปลง
ด้านหน้า
หาดุม+คอม้า S14-15 หรือ หาดุมซิ่ง5รูมาใส่
ด้านหลัง
หา ดุม+จานเบรค+แผ่นบังฝุ่น มาใส่
ส่วนจะเป็น จาน+คาลิปเปอร์ของ R32-33-34 GTS /R32-33-34 GTR /เบรคซิ่ง ก็แล้วแรงม้าเครื่องที่มีครับ:coolly-0033:
น้าครับหมายความว่าผมใช้เงินค่าของ 22000 ถูกไหมครับ (ไม่รวมค่าแรง แล้วถ้ารวมเท่าไหร่ครับ)

-คอม้า+ดุม S14
5รู เหมาะสำหรับรถที่ไม่อยากเจาะดุมเดิมให้เป็น5รู
คู่ละ.............4000.-
แพหลัง R32 GTS+เบรคหน้า R32GTS
-จานหน้าเส้นผ่านศูนย์กลาง 280 มม. (4 POT-ปั้มลาย)พร้อมติดตั้ง......6000.-
-แพหลัง เฟืองท้าย LSD+ล็อคแรคไม่ให้เลี้ยว พร้อมติดตั๊ง
12000.- ไม่มี ABS ใส่บอดี้12V 4.1/4.3

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม