12v แก๊ส มุ่งหน้าสู่เขาใหญ่

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31504
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31504

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
12V แก๊สมุ่งหน้าเขาใหญ่ กับล้อขนาด 18 กว้าง 9 นิ้วครึ่ง หมดแก๊ส 1200 บาทโดยประมาณ เริ่มจากกรุงเทพ มุ่งหน้าเขาใหญ่ขึ้นผั่งโคราช ขับข้ามมาเที่ยวฝั่งนครนายกแล้วกลับลงมาจองบ้านพักก่อนขึ้นเขาใหญ่ 1กม.หลังจากนั้นขับเข้าปากช่องกินบะหมี่ขึ้ชื่อ(หมี่-ปัง)แล้วขึ้นเขาใหญ่อีกรอบเพื่อส่องสัตว์ตอนกลางคน ส่องสัตว์เสร็จประมาณ 3 ทุ่มแล้วขับกลับปากช่องเพื่อหาอาหารมื้เย็นทานแล้วกลับบ้านพัก นี่คือกิจกรรมวันแรก
วันที่ 2 เริ่มจากออกจากบ้านพักมุ่งหน้าสู่รีสร์อทภูผาหมอก ขับรถ ATV ขี่ม้าชมสถานที่หลังจากนั้น เทียวถ้ำประกายเเพรชไหว้พระ แล้วเดินทางต่อแวะทานสเต๊กพี่ใหญ่ แล้วมุ่งหน้าน้ำตกเจ็ดสาวน้อยก่อนที่จะมุ่งหน้าสู่เขื่อนป่าสักลพบุลีเพื่อกางเต้นนอนอีก 1 คืน(ถ้าไม่มีเต้นเตรียมไปคิดค่าเต้นพร้อมเครื่องนอน 270 ค่าตเกียง 50 ค่าเสื่อ 20)ตื่นเช้า นั่งรถไฟจากเฃื่อนป่าสักขึ้นไปสถานีอะไรสักอย่างจำบ่อได้ เที่ยว 6โมงเช้า กลับถึงที่พักเขื่อนประมาณ 8 โมงแล้วออกจากเขื่อนแวะทานขนมจีนหล่มเก่า(อร่อยมาก)ที่อำเภอพัฒนานิคก่อนที่จะมุ่งหน้าสู่กรุงเทพมหานคร อ้อ ยังมีแวะไหว้พพระที่วัดพระพุทธฉายออกจากวัดถึงบ้านโดยปลอดภัย
(รูปบรรยากาศบนเขใหญ่ถูกลบไปกำลังพยายามกู้อยู่เหลื่อรูปเท่าที่เห็นนีแหละครับ)

ไฟล์แนบ

20.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 197
  • รถ ร้านสเต๊ก.jpg
    รถ ร้านสเต๊ก.jpg
    33.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 184
    43.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 189
    18.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 179
    19 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 185
    29.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 177
  • พ่อ แตม ขี่ ATV.jpg
    พ่อ แตม ขี่ ATV.jpg
    30.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 191
    30.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 185
    25.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 186
  • แตม บ้านเขาใหญ่.jpg
    แตม บ้านเขาใหญ่.jpg
    24.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 185

ต่อไปเลยครับ

ไฟล์แนบ

15.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 148
    23.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 141
    26.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 149
    23.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 146
    23 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 148
    19.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 146
    19.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 146
    24.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 147
    31.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 147
    27.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 152
อีกนิดหนึงครับ

ไฟล์แนบ

25.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 137
    31.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 137
    31 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 139
    38.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 139
    37.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 141
เปลี่ยนไฟท้ายข้างซ้ายตั้งแต่เมื่อไหร่ ง่ะ

ครอบครัวสุขสันต์ คุณพ่อตัวอย่างจิงๆแบบนี้

ไฟล์แนบ

19.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 136
พี่มี่โพสรูปผิดอะป่าว นี่รูปพี่มี่ตอนเด็กไม่ใช่เหรอ...

ไฟล์แนบ

28.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 131
:redface: พี่มี่ล้อชุดนี้jumpแรงๆติดซุ้มป่าวครับว่าจะเอามาใส่เล่นบ้างครับ:redface: :redface:

ลูกเนี่ยถอดบล๊อกเดียวมากะพ่อเลยนะเนี่ย แหม....พ่อช่างปั้น 55555555555

:redface: พี่มี่ล้อชุดนี้jumpแรงๆติดซุ้มป่าวครับว่าจะเอามาใส่เล่นบ้างครับ:redface: :redface:

ติดครับ โช๊คของผมมานิ่มครับ ไม่ต้องจั๊มหรอกครับนั่งหลัง3คนก็ติดแล้วคับเพราะผมมีวัตถุระเบิดน้ำหนักร่วม 60 กิโลอยู่ท้ายรถด้วยครับ

มี่...TAMIYA:biggrin:

คริก คริก มี่ step เทพ...:biggrin:

ติดครับ โช๊คของผมมานิ่มครับ ไม่ต้องจั๊มหรอกครับนั่งหลัง3คนก็ติดแล้วคับเพราะผมมีวัตถุระเบิดน้ำหนักร่วม 60 กิโลอยู่ท้ายรถด้วยครับ

ล้อคุ้นๆนะเนี่ย...:verwirrt: :verrckt: :frown: :sweat: :cry: .......เอ...นึกไม่ออก :biggrin:

อลังการณ์มากเลยคับ..:biggrin:

เมิงเปลี่ยนเบรคเปลี่ยนดุมแล้วไง

เมิงเปลี่ยนเบรคเปลี่ยนดุมแล้วไง

รถพี่โอ๋อ่ะนะ ขับเองแค่2เดือน นอกนั้นจอดอุ่ซ่อมตัวถัง 55555555555

อย่าให้เค้าเปลี่ยนล้อรึว่าอะไรเลย

จู๊ซ จริงของเอง

เอามาไว้ก่อน แม่ไม่ว่า :biggrin:

รถพี่โอ๋อ่ะนะ ขับเองแค่2เดือน นอกนั้นจอดอุ่ซ่อมตัวถัง 55555555555

อย่าให้เค้าเปลี่ยนล้อรึว่าอะไรเลย

จู๊ซ จริงของเอง

ประหารหมู่ดีกว่ามังเนี่ย :sexy_girl:

โอ๋ เดี๋ยวนี้กรูมีเบรคราคาถูกๆสำหรับเมิงคนเดียวนะโว้ย ถ้าอยากได้มีเงินมะไหรหลังไมล์เลยเพื่อน เดี๋ยวเปลี่ยนเบรคแม่งก็เดือดร้อนล้ออีกอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม