• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มือใหม่ข้องใจRB20DET

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Chatda
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Chatda

Register
เข้าร่วม
23 ธ.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
อืม...คืออยากรู้ว่าเครื่องRB20โบเนี่ย.อ่ะคับ.มันมือปัญหากับน้ำมันเบนซิืนแก๊สโซฮออลE10ทั้ง95และ91หรึป่าวคับผม..โดยภาพรวมแล้วที่พี่ๆใช้กันอยู่มีปัญหาไหมคับผม(แบบว่ากำลังหาข้อมูลก่อนการเลือกที่จะวางเครื่องตระกูลไหนดีอ่ะคับ..โดยส่วนตัวผมรัRBมากกว่า๋๋JZแต่มีคนบอกกว่าRBมันรวนง่าย..ก็เลยลังเลอ่ะคับ..ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะคับผม..ผมมือใหม่จิงๆแถมอีกอย่างตอนนี้กำลังจะตัดสินใจจะซื้อCefมาปั้นเล่นกะเค้าบ้างคับผม):coolly-0001::coolly-0001::coolly-0010:

รู้แค่ว่า ได้แค่ 95 กับ 91 แล้วก็ ถ้าจำเป็นก็ โซฮอล 95 รู้มาแค่นี้ครับ

อืม...คืออยากรู้ว่าเครื่องRB20โบเนี่ย.อ่ะคับ.มันมือปัญหากับน้ำมันเบนซิืนแก๊สโซฮออลE10ทั้ง95และ91หรึป่าวคับผม..โดยภาพรวมแล้วที่พี่ๆใช้กันอยู่มีปัญหาไหมคับผม(แบบว่ากำลังหาข้อมูลก่อนการเลือกที่จะวางเครื่องตระกูลไหนดีอ่ะคับ..โดยส่วนตัวผมรัRBมากกว่า๋๋JZแต่มีคนบอกกว่าRBมันรวนง่าย..ก็เลยลังเลอ่ะคับ..ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะคับผม..ผมมือใหม่จิงๆแถมอีกอย่างตอนนี้กำลังจะตัดสินใจจะซื้อCefมาปั้นเล่นกะเค้าบ้างคับผม):coolly-0001::coolly-0001::coolly-0010:
ไม่ว่าเครื่องอะไรๆ ถ้าวางมาสมบูรณ์ๆ ไม่มีปัญหาหรอกครับ:coolly-0001:

จำต้องใช่โซฮอล95เท่านั้นน้อยกว่านี้วิ่งไม่ออกและอาจพังได้ผมใช้ใส่RB25มานานแล้วไม่แหงเปงไรเลย หรือใช้เบนซิล95(หายากมาก)กับ91ก็ได้ ส่วนเครื่องรวนถ้าได้มาครบๆๆไม่รวน แต่ถ้ารวนมียังมีระดับเซียนRBอยู่ เข้าไปหาจบเลยไม่บาน(หาดูในเว็ปนะ):coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

รถลูกค้าหลายๆคันที่เป็น 25 ผมก็เห็นเค้าเติมแต่ โซฮอล95 ก็ไม่เห็นจะมีอะไรผิดปรกติ

ใช้มา4ปีกว่าแล้วครับ โซฮอล 95 ตลอด ไม่เป็น ?เลย ครับ

เติม95 โซฮอล ใช้งานได้ดีครับ แต่รถควรใช้งานทุกวันนะ เพาะถ้าเราจอดทิ้งไว้นานๆโซฮอล มันจะมีน้ำเข้ามาผสม ไม่ควรจอดนานเกิน3-5วัน

ปกติเติม 95 เบนซิน ลืมไปเติมโซ 91
แล้วไปไปกดซะ พังเลย ลูกละลายเลย

วางดี ของดี ดูแลรักษาดีดี และช่างที่ดี ไม่มีปัญหาครับ

ตัวเครื่องไม่น่าจะเป็นอะไร แต่ควรจะเปลี่ยนสายท่อทางเดินน้ำมันทั้งหมดจะดีกว่าครับ

ใช้พวกสายยางสำหรับแก๊สโซฮอลนะครับ จะได้ทน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม