• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

..ยางร่องกระจก..

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l3angsue
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l3angsue

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ จะเปลี่ยนกระจก หน้า-หลัง เป็นแบบ มีปัดหลัง โทร..ไปคุยกับช่างบอกว่าให้ซื้อ ยางร่องกระจก มาด้วย แล้วมันเป็นยังไง ของเดิมที่รถใช่ไม่ได้เหรอครับแล้วต้องใช้ หน้ากี่เส้น หลังกี่เส้น
ปล.ขอความรู้ เกี่ยวกับยางร่องกระจก มีประโยชน์อย่างไร

ยางรองกระจกบานหน้าหรือหลัง จะเป็นยางเส้นเล็กๆ แบนๆ ยาวแกะออกมาจะเป็นรูปตัว U อีกด้านเป็นกาวใช้แปะติดกับบ่ารับกระจกก่อนที่จะวางกระจกลงไป ทั้งนี้ต้องใช้ของใหม่เท่านั้น ของเก่าใช้ไม่ได้เพราะเวลาแกะมาจากตัวรถก็หมดสภาพแล้ว ประโยชน์ช่วยป้องกันไม่ให้กระจกแตกเวลาตัวรถมีการบิดตัวเช่นการยกรถด้านใดด้านหนึ่งตัวถังรถจะบิดตัว ยางตัวนี้จะให้ความยืดหยุ่นป้องกันกระจกครับ
ปล.รูปตามข้างล่าง ขออนุญาตน้าจอร์นนำรูปมาประกอบการอธิบายด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด:
ยางรองกระจกบานหน้าหรือหลัง จะเป็นยางเส้นเล็กๆ แบนๆ ยาวแกะออกมาจะเป็นรูปตัว U อีกด้านเป็นกาวใช้แปะติดกับบ่ารับกระจกก่อนที่จะวางกระจกลงไป ทั้งนี้ต้องใช้ของใหม่เท่านั้น ของเก่าใช้ไม่ได้เพราะเวลาแกะมาจากตัวรถก็หมดสภาพแล้ว ประโยชน์ช่วยป้องกันไม่ให้กระจกแตกเวลาตัวรถมีการบิดตัวเช่นการยกรถด้านใดด้านหนึ่งตัวถังรถจะบิดตัว ยางตัวนี้จะให้ความยืดหยุ่นป้องกันกระจกครับ
ปล.รูปตามข้างล่าง ขออนุญาตน้าจอร์นนำรูปมาประกอบการอธิบายด้วยครับ

ต้องตรงรุ่นมั้ยครับป๋าลอง รึใช้ได้ทั่วไป

ตรงรุ่นครับ Part no. Nissan only ...คงไม่มีรุ่นไหนเหมือนพวกเราแล้วหล่ะ อุอุ

ต้องตรงรุ่นมั้ยครับป๋าลอง รึใช้ได้ทั่วไป

ตรงรุ่นครับ Part no. Nissan only ...คงไม่มีรุ่นไหนเหมือนพวกเราแล้วหล่ะ อุอุ

ตามที่ว่าอ่ะครับ แต่พ๋มไม่มีขายนะคร้าบบบบบบ เพราะพ๋มให้เฉพาะคำแนะนำตามที่ จขกท.สอบถามเท่านั้นกั้บพ๋ม

ขอเสริมรูปนิดนึงนะค่ะ พอใส่ไปที่ตัวรถจะเป็นลักษณะนี้อะค่ะ

ไฟล์แนบ

87.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 128
    93.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 154
    86 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 103
รอคำขอบคุณจาก จขกท ครับ ไปตั้งกระทู้เรื่องใหม่อีกซะแล้ว

• กระทู้ ผู้เขียน
รอคำขอบคุณจาก จขกท ครับ ไปตั้งกระทู้เรื่องใหม่อีกซะแล้ว

ขอบคุณครับ..
ขอบคุณทุกๆท่าน ที่แนะนำ สาระความรู้ ขอบคุณครับ..

ปล. ตั้งแต่ได้รถมา 6 เดือน ยังไม่ หยุดซ่อมเลยย..++

ขอบคุณครับ..
ปล. ตั้งแต่ได้รถมา 6 เดือน ยังไม่ หยุดซ่อมเลยย..++
ซ่อมเรื่อยออ่ะครับ ไม่ต้องรีบครับ ของผมก็เรื่อยๆๆเหมือนกัน

แล้วราคายางมันเท่าไร

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม