• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ควันออกท่ออ่ะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ploysai
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ploysai

Register
เข้าร่วม
23 ม.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0043: Cef.ผมมีปัญหาครับ......คือมีควันออกจากท่อไอเสียอ่ะครับเวลาติดไฟแดงหรือเวลาจอดแต่จะเป็นบางครั้งครับบางครั้งก็ไม่ออกยิ่งถ้าขับเปิดแอร์นะวิ่งไปสัก 20 นาทีแล้วติดไฟแดงนะจะออกขาวเลยครับ สาเหตุเกิดจากอารัยครับแล้วจารักษายังงัยดี เครื่องเป็น 1jz bo คู่คับ กลัวทิ้งไว้นานๆจะลุกลามไปกานใหญ่ ช่วยแนะนำด้วยครับ...เคยถูกแซวว่าขายไก่ย่างอ่ะครับ....อายมากเลย:coolly-0001:

turbo พังครับ

ผมไปปรึกษาช่างเค้าบอกว่าถ้าเป็น Turbo จะต้องออกตลอดทุกครั้งแต่นี่ออกเป็นบางครั้งไปปรึกษาหลายช่างนะครับแต่ก็ไม่ได้คำตอบที่แน่นอนสักที เลยอยากเข้ามาถามท่าน GURU ทั้งหลายอ่ะครับจาได้รีบไปรักษา

โบครับ พังแล้ว แต่อาการยังไม่หนักงัยครับถึงยังไม่ออกตลอดลองใช้ไปนานสิเดี๋ยวช่างที่บอกว่าไม่ใช่โบพัง จารู้

โบครับ พังแล้ว แต่อาการยังไม่หนักงัยครับถึงยังไม่ออกตลอดลองใช้ไปนานสิเดี๋ยวช่างที่บอกว่าไม่ใช่โบพัง จารู้

อาการเริ่มแรกครับ หนักๆๆ ออกเป็นรถขายไก่ย่างเลย:coolly-0028:

เป็นที่ ยางตรีนวาว์ล ป่าว ลองเช็คดู ควันไหลไม่ได้เป็นที่ เทอร์โบ เสมอไปนะครับ

เจโบว์ววววววว:coolly-0034:

JZGTE การทำงานของ Turbo จะทำงานลูกเดียวก่อนเมื่อรอบถึงระยะที่กำหนดลูกที่สองจะทำงาน เพราะฉะนั้นลูกแรกทำงานบ่อยก็เลยพังเร็วกว่าลูกที่สอง สรุป Turbo พัง เป็นจุดอ่อนของเครื่อง JZGTE เกือบทุกตัวเมื่อใช้ไปนานๆ วิธีแก้ไขก็เอาไปซ่อม หรือเปลี่ยนของมือสอง หรือ Upgrade ครับ ราคาดูตามบอร์ดซื้อขายเลยครับ
อีกจุดเป็นที่ยางตีนวาล์วเสื่อมสภาพ คงต้องเช๊คให้แน่นอนว่าเป็นที่ Turbo หรือยางตีนวาล์ว แต่ขอบอกว่าทางที่ดีไหนๆ ก็จะต้องซ่อมอยู่แล้วทำมันซะทั้ง Turbo หรือยางตีนวาล์วเลย เพราะจะเสียค่าแรงครั้งเดียว(หลักพัน) ยินดีและหวังว่าจะได้ประโยชน์กันไปบ้าง
ปล.เมื่อตะก่อนเคยขี่ JZGTE เช่นกัน
<!-- / message --><!-- sig -->

แนะเสริมอีกนิดนะครับ อยากรู้ว่า โบพังหรือไม่พัง ก็ซัดไปตั้งแต่บ้านเลย แล้วไปจอดที่อู่ ให้อู่รื้อดูเลย ถ้าโบพังเปิดออกมาก็เห็นแล้วครับ
ถ้าเปิดดูแล้วโบมันไม่เป็นไร ที่นี้ก็รื้อฝาละครับ เปลี่ยนปะเก็นใหม่ชุดนึงแล้วก็ยางตรีนวาว์ลทั้งหมด

ถ้าควันออกตอนเครื่องเย็นหรือเพิ่งสตาทเครื่อง นั้นและครับยางตีนวาวล์เสื่อมสภาพ แต่ถ้าขับไปแล้วติดไฟแดง หรือเบรคหรือเอาอะไรก็แล้วแต่ โบลาโลกแล้วครับแต่อาการที่คุณบอกมาเป็นๆหาย นั้นคือ ยังไม่ถึงขั้นป่วยหนักแต่ห็เริ่มจะหนักขึ้นทุกวัน ทุกวัน

ถ้าควันออกตอนเครื่องเย็นหรือเพิ่งสตาทเครื่อง นั้นและครับยางตีนวาวล์เสื่อมสภาพ แต่ถ้าขับไปแล้วติดไฟแดง หรือเบรคหรือเอาอะไรก็แล้วแต่ โบลาโลกแล้วครับแต่อาการที่คุณบอกมาเป็นๆหาย นั้นคือ ยังไม่ถึงขั้นป่วยหนักแต่ห็เริ่มจะหนักขึ้นทุกวัน ทุกวัน

ใช่เลยครับ:coolly-0026:

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบและความคิดเห็นจากท่าน GURU ทั้งหลายครับ ผมจะเลิกขายไก่ย่างแล้วครับ:coolly-0022: :coolly-0022:

จะถามผู้รู้อยู่พอดีเลย..แต่เจอคำตอบแล้ว.ขอบคุณผู้ถามและผู้ตอบนะครับ
จะรีบไปเช็คเหมือนกัน

555 กูรูเจโบมาเอง:coolly-0028:

รถผมควันจะออกตอนสตาทเครื่องทุกครั้งไม่ว่าจะเครื่องเย็นหรือร้อนแต่ควันไม่ไหลเวลาวิ่ง(มีไหลบ้างก็ตอนจอดนานๆทีจะเห็น)อาการนี้มันยังงัยครับทุกครั้งที่สตาทเครื่อง

รถผมควันจะออกตอนสตาทเครื่องทุกครั้งไม่ว่าจะเครื่องเย็นหรือร้อนแต่ควันไม่ไหลเวลาวิ่ง(มีไหลบ้างก็ตอนจอดนานๆทีจะเห็น)อาการนี้มันยังงัยครับทุกครั้งที่สตาทเครื่อง

ยางตีนวาวล์

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม