• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

RB20DET (m/t) เดิมๆ ถ้าจูนรอมจะมีอะไรดีขึ้นมาบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lardprao41
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lardprao41

Register
เข้าร่วม
20 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบครับ จูนรอม กับ เครื่อง RB20DET เดิมๆเลย

มันจะมีอะไรดีขึ้นมาแค่ไหนครับ

ถามออกจะ งงๆ เพราะยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องจูนรอมนะครับ

ปล. แพงมั๊ย :coolly-0033:

ความรู้สึกส่วนตัว ดีกว่าซื้อกล่องแต่ง ซึ่งไม่รู้ว่าตรงกับ Stepรถเราหรือไม่
โดยรวมแล้วดีขึ้นทั้งการตอบสนอง และการอัตราการบริโภคน้ำมัน ส่วนราคานั้นก็แล้วแต่คนทำ ความชำนาญครับ

อยากทราบครับ จูนรอม กับ เครื่อง RB20DET เดิมๆเลย

มันจะมีอะไรดีขึ้นมาแค่ไหนครับ

ถามออกจะ งงๆ เพราะยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องจูนรอมนะครับ

ปล. แพงมั๊ย :coolly-0033:

ความรู้สึกส่วนตัว ดีกว่าซื้อกล่องแต่ง ซึ่งไม่รู้ว่าตรงกับ Stepรถเราหรือไม่
โดยรวมแล้วดีขึ้นทั้งการตอบสนอง และการอัตราการบริโภคน้ำมัน ส่วนราคานั้นก็แล้วแต่คนทำ ความชำนาญครับ
ตามนั้นครับ ได้ความสมบูรณ์กว่าครับทั้งออกเทนน้ำมันและสภาวะอากาศที่เหมาะสมกับบ้านเรา และยังองค์ประกอบอื่นๆอีกครับ เช่นการตั้งค่าต่างๆของ sensor แรงดันและปริมาณ บวกกับท่อinter และชุดท่อไอเสียที่แตกต่างกัน หรือต้ิองการบูสเพิ่ม ก็สามารถทำได้เช่นกันครับ:coolly-0003:

ตามนั้นครับ ได้ความสมบูรณ์กว่าครับทั้งออกเทนน้ำมันและสภาวะอากาศที่เหมาะสมกับบ้านเรา และยังองค์ประกอบอื่นๆอีกครับ เช่นการตั้งค่าต่างๆของ sensor แรงดันและปริมาณ บวกกับท่อinter และชุดท่อไอเสียที่แตกต่างกัน หรือต้ิองการบูสเพิ่ม ก็สามารถทำได้เช่นกันครับ:coolly-0003:

ผู้ชำนาญการมาตอบแล้ว มี ? ถามพี่ นุได้เลยครับ รับลองไม่ผิดหวัง อิอิ:coolly-0033:

ดีขึ้นแน่นอนคับอาจจะไม่เยอะ
อย่างเช่นปลดรอบเครื่อง (สูงมากระวังปั้มน้ำมันเครื่องแตกนะ RB)
ปลดบูส
เพิ่มน้ำมัน ของหัวฉีด
รวมๆแล้วมันก้อดีนะครับ
ค่าจูนรอมก้อประมาน 2500-3000 บาท

ข้อดีวิ่งกระฉูด..
ข้อเสียแ.ก(น้ำมัน)กระฉูด.
แพงมั้ย กระทู้บนตอบแล้ว
ตรงประเด็นคำถามแล้วนะ สุดท้ายเลือกเอาตามฐานะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอกราบขอบพระคุณงามๆกับทุกคำตอบครับ:coolly-0009:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม