• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอถาเรื่องล้อ 2 ข้อ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ell
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ell

Register
เข้าร่วม
1 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ล้อ17 8.5 fr ติดซุ้มล้อมั้ย โช๊คเดิม
ล้อ18 8.5 fr ติดซุ้มล้อมั้ย โช๊คเดิม
ขอทราบขนาดยางด้วยคับ
:coolly-0033:ช่วงนี้ ร้อนใน:coolly-0010:

ไม่ติดครับ ทั้ง 17และ 18
ยางใส่ได้ 225 หรือ 235 แล้วแต่ ชอบ

ล้อ17 8.5 fr ติดซุ้มล้อมั้ย โช๊คเดิม
สเปคนี้ใส่รถผม คู่หน้า RG1 โช๊คเดิม ยางรถยนต์ ขนาด 215/50/17 จะสีกับ พลาสติกกันโคลน ในซุ้มล้อ เวลาลงคอสะพาน ดัง ครืดๆๆๆๆๆๆ น่ารำคาญมากครับ สีกันจน พลาสติก แหว่งไปแล้วครับ

สเปคนี้ใส่รถผม คู่หน้า RG1 โช๊คเดิม ยางรถยนต์ ขนาด 215/50/17 จะสีกับ พลาสติกกันโคลน ในซุ้มล้อ เวลาลงคอสะพาน ดัง ครืดๆๆๆๆๆๆ น่ารำคาญมากครับ สีกันจน พลาสติก แหว่งไปแล้วครับ

แก้ม 50 มันสูงไปครับ

ผมใส่มาหมดแระ ทั้ง 17 และ 18 กว้าง 9 นิ้ว ออฟ20-38 ใส่มาหมด ไม่มีติด
โช๊คเดิมๆ ไม่ติดครับ อีกส่วนมันขึ้นอยู่ที่โช๊คคุณด้วยครับ ถ้าเวลาจั้มสะพานแล้วโดน ก้ออาจเป็นไปได้ที่โช๊คมันนิ่มไป หรือ รั่วซึม เช็คส่วนนี้ด้วย ส่วนยางใส่แก้ม 45 ครับ
40 บางไป 50 สูงไป

แก้ไขล่าสุด:
ต้องดูที่ off ล้อด้วยครับ ถ้าเป็น +ต่ำกว่า 25 โช๊คเดิมนิ่มติดครับโดยเฉพาะเวลาขึ้น-ลงคอสะพาน

ขอขอบคุณทุกคำตอบ ของทุกท่าน
หายสงสัยล่ะ

แล้วล้อมันจาติดโช้คป่าวคับพี่ๆๆเพราะโช้คเดิมสปิงใหญ่มากมาย

แล้วล้อมันจาติดโช้คป่าวคับพี่ๆๆเพราะโช้คเดิมสปิงใหญ่มากมาย

อย่างที่บอกข้างต้น ขึ้นอยู่กับ Off ล้อครับ ถ้า Off+40 มีโดนแน่ แต่ที่ติดจะติดตรงกระบอกไม่ติดตรงสปริงหรอกครับ เพราะล้อจะอยู่ใต้ฐานของสปริง

ผมใส่มาหมดแระ ทั้ง 17 และ 18 กว้าง 9 นิ้ว ออฟ20-38 ใส่มาหมด ไม่มีติด
โช๊คเดิมๆ ไม่ติดครับ อีกส่วนมันขึ้นอยู่ที่โช๊คคุณด้วยครับ ถ้าเวลาจั้มสะพานแล้วโดน ก้ออาจเป็นไปได้ที่โช๊คมันนิ่มไป หรือ รั่วซึม เช็คส่วนนี้ด้วย ส่วนยางใส่แก้ม 45 ครับ
40 บางไป 50 สูงไป

น้าตี๋ แล้วล้อมันจะติดโช๊คได้ไงอะ มันต้องติดกับดุมล้อดิ โอ้ววววว...

น้าตี๋ แล้วล้อมันจะติดโช๊คได้ไงอะ มันต้องติดกับดุมล้อดิ โอ้ววววว...

โอววววว......น้าก้องมีเหตุผล 555

ปล. ติดยางด้วยนะ

ขอบคุณทุกคำตอบ

ถ้า ใส่ต้องใช้ ซีรี่ บางหน่อยนะครับ ถ้า 215/50 น่าจะติดโช้ค แต่ล้อน้า กว้าง 8.5 น่าจะใส่ 225/40 45ไม่แน่ใจอาจจะติดตรงฐานรองสปริงโช้คอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม